Bể đĩa trải nền mới ae tư vấn nên trồng cây thích hợp

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi sonlehong, 15/7/11.

1. sonlehong

sonlehong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,235
    Sau một tg nuôi đĩa cũng có thêm chút ít về chăm sóc và chữa trị cho cá cảnh nên quyết định trải nền để tạo nên một ko gian mới cho những chú cá thân yêu đầy quyến rũ của mình
    về bố cục thì mình lấy thoe nền tảng ts nhưng vì nuôi cá đĩa một loài cá cần một môi trường trong sạnh nên phần nào hạn chế về cây cối ,suy nghĩ kỹ và quyết đinh lấy ý tưởng từ cảnh biển 3/4 là biển và còn lại là đất liền với một khúc lũa oằn mình ôm trọn biển đảo vào lòng để tạo nên sự kết hợp hài hòa rừng vàng biển bạc đá chênh vênh sóng đánh bạc đầu mà vẫn hiên ngang đầy tự hào của con người vn
    sau khi tạo dc ý tưởng rồi chuẩn bị và cuối cùng nhận dc phối cảnh như vậy và giờ thì mình mun ae tham khảo chia sẻ kn trồng cây ji (trng đầu cũng đã có vị trí sắp đặt cây cối nhưng ưng phương án đó lắm)
    và vị trí cây ở các điểm lũa để tạo nên điểm nhấn cho khúc lũa thể hiện tinh thần người vn .đây cũng là món quà tặng cho clb cá đỉa HN mới ra đời và hy vọng sẽ vươn cao bay xa và đầy khát vọng
    vậy rất mong các pac bên ABV ủng hộ nhé mình sẽ lắng nghe tiếp thu và ghi nhận ý kiến của các bạn

Đã có ảnh,phông và nền ghép bằng photoshop vì muốn nhận được sự góp ý đầy đủ mình mới quyết định triển khai đưa vào bể.

Last edited by a moderator: 18/7/11
    Lê Tuấn and henrytep like this.
  2. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    Bố cục khá bài bản , photoshop cũng rất tốt ... bỏ vào bể đi thôi .

3. sonlehong

Thích đã nhận:
    1,235
    thanks ae
    vì đây là món quà khích lệ dàng riêng tặng ae clb cá đĩa HN mới thành lập nên cũng cố gắng hoàn thiện sớm
    và tiện đây các pac cho mình xin một cái tên cho tác phẩm với những lời cắt nghĩa đầy đủ để đưa gần gũi tới ae clb cá đĩa Hn hơn ( kể cũng hơi khó vì bể chưa cắm cây và thả cá ) nhưng mình tin với những bạn có tư duy và chiều sâu sẽ đọc dc ý nghĩ của tác giả
    rất mong sự đóng góp của ae ABV

4. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    Mình thấy Hà nội đã có câu lạc bộ Thủy sinh - Cá dĩa Hà nội nay lại lập thêm câu lạc bộ Cá dĩa Hà nội nữa ... chắc các bác cũng quen biết nhau hết nhỉ ?
    Bố cục của bạn xếp rất giống bể của mình , nhưng bể của mình không thể nuôi cá dĩa được vì kích thước cá quá to không phù hợp tỉ lệ với cảnh :
    http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=39101&page=23

5. sonlehong

Thích đã nhận:
    1,235
    đúng là Hn có clb cá đỉa thủy sinh từ nhìu năm nay nhưng ở bên đó sinh họat chủ yếu về ts còn cá đỉa thì rất yếu kém nên mấy ae yêu thích cá đĩa mới thành lập riêng để tiện sinh họat
    các pac bên đó thì mình ít tiếp xúc nhưng bit nhau vì trước đây mình có tg choi ts nhưng chỉ giới hạn là vì cây cảnh vẫn là điềm đam mê hơn cả
    pac trường thinh rất tinh tế khi nhìn ra nét ji đó quen quen ở đâu đó
    mình ko có ý định copy bản quyền của pac nhưng vì tg và khúc lũa của mình nó lại có duyên với pac nên đành mượn tạm cái hồn của pac để thổi đến ae cá đĩa HN một cái ji đó rất tình ,có ji pac bỏ qua cho mình nhé ,ae ở đây ai cũng bit vì khi lên ý tưởng mình cũng đẫ nói và cho coi hình tp của pac
    và với một tiêu trí clb cá đỉa HN sẽ cố gắng duy trì và phát triển lành mạnh để những ae yêu thích cá đĩa sinh vật cảnh cùng tham gia sinh hoạt và hy vọng các pac ở dd khác ủng hộ với tinh thần tương thân tương ái
    thanks TT đã ghé
    bố cục là mình cỏn phần photoshop là CJ(chủ tịnh clb cá đĩa HN) cũng là chủ đầu tư dự án bể đĩa 2.75 toàn hoa hậu tuyển size từ 12 ..14 pác nào có cá đĩa xuất khẩu cứ alo nhé

6. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Nếu thiên về nuôi cá đĩa thì chỉ cần cắm cỏ cọp ở hậu cảnh làm font cho khúc lũa.
    Dù hồ có nhiều nét ảnh hưởng của hồ anh Truongthịnh nhưng mình vẫn rất thích cách bạn kết hợp lũa đá với nhau.
    Mình tin là bạn sẽ có những layout đẹp trong tương lai.

7. sonlehong

Thích đã nhận:
    1,235
    thanks bạn đã góp ý
    mình đang định xử dụng dxlk kết hợp với cỏ cọp như bạn nói và tô điểm thêm tiêu thảo tím để tăng độ lung linh huyền bí vốn khúc lũa của mình đang ẩn chứa .chỉ giới hạn vậy thui vì nuôi đĩa nên ko thể hơn dc nữa ko thì sẽ phải trả lương cho một bác sỹ Fischtsdocktor

8. sonlehong

Thích đã nhận:
    1,235
    ôi nhìn lại bố cục năm xưa mà giờ bể đĩa đã chuyển sang bể ong ,mà chưa pots hình bể thật là đãng trí quá ,lục lại đống ảnh rùi up lên cho ae chiêm ngưỡng

9. fuji

fuji Well-Known Member

Thích đã nhận:
    124
    Úi chà bác có bể ong à? Bác loại cho em vài em hàng dạt cho bể rêu của em đi....E ở phùng hưng nè..hi..hi

Last edited: 20/12/11
  10. TaiTuong

TaiTuong Thương nhân

Thích đã nhận:
    963
    đẹp quá nhưng ko biết cho vao trong bể có đc ko gian như ảnh ko

11. sonlehong

Thích đã nhận:
    1,235
    bể đã chơi dc 6 tháng rùi .giờ đang bỏ hoang vì mùa này ko thích hợp với cá đĩa ,nói chung là ban đầu cũng hơi vất vì phải chống chọi với rêu nâu vì bể dư dinh dưỡng từ thức ăn thừa cho của cá đĩa cộng với nền chưa ổn định và á cũng nhìu ,có lúc tưởng như phải làm lại nhưng rùi cũng may mắn tiêu diệt lũ quỷ đó
    bể này ae clb cá đĩa HN biết nhé ,vì mình quên mất là chưa up ảnh

12. sonlehong

Thích đã nhận:
    1,235
    hum nay rảnh ngồi pots lại cái clip năm qua bị lãng quên
    [video]http://youtu.be/oW_cPx409ck[/video]

Last edited: 17/2/12