Bể đúc jebo

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi login, 17/9/08.

1. login

login New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình mới mua 1 cái bể đúc jebo 615 x 310 x 485 (rộng x sâu x cao), đang thử nghiệm chơi, k có kinh nghiệm mấy. Thấy cái bơm chìm đi kèm của nó có vẻ k hiệu quả lắm (bơm jebo AP362, công suất 9-10W, kiêm xục oxy), phân cá + cặn bẩn bay loanh quanh gần đầu lọc mà mãi mới hút lên. Cho mình hỏi:

+ Chỗ đầu ống lọc gắn vào thân bơm nó cấu tạo k kín, vì thế nước phải đầy trên mặt bơm thì nó mới hút lên được, và sức hút qua ống lọc k khỏe. Như thế có phải là cấu tạo bình thường k? Mình cứ nghĩ là phải thiết kế chỉ có 1 đường hút thì nó mới kín chứ? Nếu bơm k chìm trong nước thì nó k hút được, vì chỗ hở kia.

+ Bơm đó cấu tạo và công suất đã phù hợp chưa?Các loại bơm khác thì thế nào?

Cảm ơn các bạn đã đọc và trả lời giùm!

2. hlnc_ts

hlnc_ts Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn có thể chụp tấm hình up lên cho mọi người xem thì dễ dàng góp ý hơn!!!???

3. login

login New Member

Thích đã nhận:
    0
  4. duythieugia_ha

duythieugia_ha Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cũng đang dùng hồ Jebo 1 m 2 , cũng có bộ lọc như bạn nhưng đã tháo ra không dùng vì mình muốn hồ không bị nóng, tháo luôn cả bộ lọc ra luôn, hồ đúc Jebo nếu đậy nắp sẽ rẩt nóng từ đèn. Mình đã khoan lỗ và cho nước xuống hồ lọc riêng 3 ngăn. Nước rất trong, hộp thứ nhất mình bỏ sạn trắng, hộp thứ 2 mình bỏ nham thạch, nước rất trong. Cẩn thận lúc khoan lỗ để bỏ ống nước tràn, khi khoan thì nhớ châm nước vào chỗ khoan đều, nếu có điều kiện kinh tế thì mua bình lọc ngoài Atman thì phải, mình ở Hội An chỉ biết lên web xem hình, hic