bể em đã trồng cây

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi hiepkhachhanh, 27/10/08.

1. hiepkhachhanh

hiepkhachhanh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    chào ả nhà.
    thứ 7 trc lên nhà chú hòa yên phụ mua ít cây về trồng rồi ( có ít thế mà những 300n) trông vào bể rồi vẫn thấy thưa quá, chắc cuối tuần này phải qua mua thêm ít nữa về trồng. các pác cho cho em í kiến về cây trông bể em với
    1- đây là góc trái
    2- đây là chính diện bể
    3-còn đây em chụp hơi chếch một chút
    trong bể em thả 3 đôi mun ( 5 cái một đực, bụng chửa to đùng) bọn này khỏe thật, em thả vào 2 hôm rồi, bơi ác lắm
    các bác xem và cho em í kiến để em trồng thêm cây nhé.

2. LuckyRed

LuckyRed Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Phụ kiện đầy đủ, thấy lọcngoai2 là ngon rồi nha :))
    Kiếm rêu phủ lũa cho đẹp đi bạn, cây thì mua TCN hay NMC về trồng nền thêm là đẹp !

3. nguyenhuudanh

nguyenhuudanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    Góc phải còn hơi thưa đó bạn. Theo mình khúc lũa bạn to thế này thì trồng ngưu mao chiên thấy hợp hơn, lũa phủ thêm rêu. Theo ý kiến riêng của mình, thì cái đám cây tiền cảnh phía tay trái bạn nên dời nhích qua bên phải 1 tý nữa, chửa khoảng trống bên trái để trồng cây tầm trung.

Có gì sai bỏ qua cho em !!!

4. bác ơi bac nên trồng cây tầm trung và tầm thấp,em thấy gốc lũa của bác đẹp đấy,tác phẩm của bác ko biết đã có tên chưa nhỉ? em mạo muội xin đặt tên cho tác phẩm là "vươn tới khát khao" có gì ko phải bác bỏ qua cho em nhé

5. hiepkhachhanh

Thích đã nhận:
    0
    cây gì đây

hôm trc lên chú hòa có mua cây này về trồng mà quên tên.
    các bác cho em hỏi cây em trông tiền cảnh này là cây gì
    em lại post bao hình bên phần người mới học chơi bể, nhờ mod chuyển về đây cho em dc không ạ

6. Des

Des Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    Rất thích cái nền có kiểu sỏi nhiều loại và nhiều sắc độ như của bạn. Nhìn rất Nature, tuy nhiên nếu kết hộp thêm đá lớn và cát nhỏ nhìn sẽ rất hay.
    Lọc ngoài bạn đeng xài là Atman EF4 phải ko, loại này thế hệ cũ nhưng chạy cực kỳ bền và tốt. Trong nam bây giờ chỉ có 3338 mà thôi, chạy cũng được nhưng nhìn dàn ống dẫn, phụ kiện màu xanh "lè" ko lấy gì làm thiện cảm

7. matto

matto Member

Thích đã nhận:
    0
    đám cây nhỏ ở trước bể bạn nên trồng dẹp sang 1 bên đi vì đó là cây cao.2 cây rubi nên cách xa nhau 1chut.cây lông chim nên trồng vào goc trái sẽ đep hơn.cây sung đưa lên phía trươc ở giữa bể.mua thêm ít tiêu thảo và chân châu nhật trồng vào mặt trước bạn nhé.vài lơi góp y,có j ko phải bạn bỏ wa nhé.chúc bạn có 1 bể dẹp.

8. hoangnam55

hoangnam55 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,558
    Đây là cây HỒNG BA TIÊU đó bạn,1 loại cây mới nhập từ TQ về

9. dhquan

dhquan Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Mua đề can đen dán chỗ hở mấy cái ống đi bạn. Tôi thấy góc trái đặc quá, bạn thử bỏ thanh lũa ngả sang trái ra và lấy ít cỏ sát kính trái trồng sang khoảng trống bên phải xem sao ?

10. hiepkhachhanh

Thích đã nhận:
    0
    bể sau một thời gian

que sưởi cho bể
    ( em post bài linh tinh quá, nhờ mod xóa bài trùng cho em với. đừng xóa bài này của em nhé. thk)
    bể khoảng 270 lít thì dùng sửoi như thế nào là vừa đủ và tiết kiệm điện nhỉ cả nhà. dùng cái nhỏ quá mà nó chạy cả ngày cũng chết, cái nào vừa phải thì khi đạt đến nhiệt độ mình đặt tự nó ngắt.
    dùng que suởi thì loại nào tốt nhỉ, giả cả khoảng bao nhiêu???
    đặt que sưởi trong bể thì đặt ở vị trí nào là thích hợp vậy? đặt ngay gần đầu hút nước của máy lọc có đc không nhỉ

đây là vài hình ảnh bể của em sau khi trồng thếm cây, thả thêm cá.
    [​IMG][/QUOTE]

11. tuanbibo

tuanbibo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồ bác có mấy khúc lũa có dáng đẹp nhưng cân buộc thêm một ít rêu vào thì trông tự nhiên và mềm mại hơn uyển chuyển hơn.

12. paopao

paopao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    105
    Một vài ngu ý xin chia sẻ,Bên phải có thêm TCN thì đẹp quá nhỉ, buộc thêm sừng hươu vào lũa . Chúc mừng bể đẹp

13. Thaison.tl

Thaison.tl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    Bể bạn nước trong, cây hứa hẹn sẽ tốt khỏe, ban buộc dx sừng hươu xuống gốc lũa thì có lẽ hợp hơn,phía trên cành lũa buộc rêu cá đẻ cho mềm. Còn nền tiền cảnh bạn tạo độ võng quá lớn sẽ gây cảm giác không thoáng, về cây sưởi bạn mua loại bằng inox có gắn vào bộ rơle tự điều chỉnh nhiệt độ kèm đồng hồ hiển thị nhiệt độ là tốt nhất, trước đây giá 250 k bây giờ không rõ , dùng rất bền, mình đã sử dụng 5 năm vẫn chạy tốt.

14. khanh123

khanh123 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    152
    Bể nhìn vào thấy bác con mắt quá, nước trong veo.
    Cây cối phát triển tốt xanh mước, tràng đầy sức sống.
    Bố cụt nhìn lạ mắt và rất tự nhiên.
    Hồ rất có tương lai rất đ5p về vao nầy.

15. hiepkhachhanh

Thích đã nhận:
    0

hôm trc đi mua sừng hươu về tự nhiên lại buộc ở trên, nhìn tức mắt thật, em cũng đang định theo í bác là buộc xuống gốc lũa nhưng mà bận quá, chắc cuối tuần này mới làm được.

16. hiepkhachhanh

Thích đã nhận:
    0
    có mấy vân đề quên mất nhờ các bác tư vấn giúp
    1- bể em sài phân nền là bonbon==> liệu trồng TCN ở góc phải đấy có phát triển được tốt không ( hôm trc lên chú hòa thì chú bảo muốn trồng TCN thì phải trải thêm ADA thì cây mới tốt) ==> các bác cho em lời khuyên với
    2- bể em thả đến gẩn 40 con cá ( mún 15+ngựa vằn 10+ bút chì 6+ neon 20+ tép gạo 30) có nhiều wa ko a
    3- góc hậu cảnh trái em muốn thay cỏ lụa bằng cây khác theo các bác em nên trồng cây gì cho đẹp ( em định trồng ngưu mao chiên ) ==> các bác tư vấn cho em với
    4- đường nước ra của máy lọc em để dây và vòi dài 1m2 ==> dao này thấy máy chạy không êm lắm, có cách nào khắc phục không ạ? ( có phải để đưởng nc ra dài quá làm máy chạy không êm không ạ?)