Bể gà con xin các bác giúp em

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi kuboy, 6/4/10.

1. kuboy

kuboy Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các bác . Tình hình là em lang thang trên net may sao vô tình chui vào 4rum nhà mình nên nổi máu muốn chơi thủy sinh .Đòi mua bể để chơi vợ em gàn lại bảo để tôi xin cho ông 1 cái nhỏ ông tập trồng cây cho quen rồi từ từ hảy chơi sau . Thế là vợ em di xin ông anh cái bể 50 x30 x30 để em tập sự mong các bác giúp em với
    Bể : 50 x 30 x30 (DxRxC)
    Nền : BonBon3
    Đèn : 2 bóng jebo
    Cư dân : 20 chú neon , 2 phượng hoàng , 2 7 màu ,2 con cá dĩa :) 2 Hồng kiếm (mới die con đực do em mua về để vào cái chậu nó nhảy ra ngoài mà em không để ý )
    Cây : rong đuôi chó , lê nhi , chân châu nhật (hôm thằng em đi SG chơi nó mua hộ nền với TCN) với mấy cây em chả biết tên gì :(
    Đá : Chiều đẩy con ra khu lấn biển nhặt được =))

Hix mong các bác giúp em ở kiên giang em chả thấy chổ nào bán đồ TS cả được có 1-2 tiệm bán cây mà mổi tiệm được 3-5 chậu cây (thủy cúc , lệ nhi , với hẹ nước :(( ) . Ngồi nói chuyện với ông bán cá ông ấy bảo anh định là 1 cái bể thủy sinh nuôi cá rồng :-S

Các bác ném mạnh tay vào để em có kinh nghiệm để vợ em nó đầu tư cho em với ạ :laughing:

Cục đá này em nhặt về dủng búa to đập 1 phát nó thành cái hình như cái tượng vậy nên vợ em bắt phải đặt vào

Bonus thêm cái máng quạt của tồng đài siemens :))

Mong các bác quăng đá tảng vào cho em với ạ =P~

2. hovaten

hovaten CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    3,243
    Ném đá đây :mad:
    - Đá để trong hồ ko nên đên chênh vênh thế kia , lúc tác nghiệp va phải đổ vào kính ....coi như :confused:
    - Sạn ( sỏi ) to thế kia thì TCN pò làm sao được
    - Sao phải trông cây sát vào góc và thành hồ như thế kia b-( chỗ nào nhiều sáng mà trồng :laughing:
    - Bỏ cái sủi O2 đi nếu là sục CO2 cần phải kiểm soát ....
    - ...............................
    Tóm lại làm cái hồ to cho nó lành...đầu tư 1 lần , nhiều đất canh tác
    :D

kuboy thích bài này.
  3. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Bể này ấn tượng nhất 2 cái quạt thông gió :D

Bạn có thể tham khảo ở mục bài viết dành cho người mới về cách trồng cây, bố trí các loại cây trong bể sao cho phù hợp với đặc tính của từng loại cây,....

Thân!

kuboy thích bài này.
  4. kuboy

kuboy Member

Thích đã nhận:
    0
    Đá liền 1 cục mà pác :D (em bơm 1 tí silicon rồi ạ)
    Vậy giờ em mua sỏi mịn hơn rải lên được không ạ

Vâng em sẽ sửa lại ạ

Vâng em sẽ cố gắng để vợ em nó đầu tư tiếp ạ.

5. huydatau

huydatau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    Đá đẹp. Hôm nọ em cũng ra Hồ ở gần nhà lượm được gần 10kg đá về vẫn để đấy chưa đập

6. ngocmt

ngocmt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    219
    Đang bước đầu vào nghề nên kiếm cây nào mau lơn, nhiều màu trồng vào cho Vợ nó thấy nó bảo mình biết trông trước đã rồi tham khảo hết tất cả topic trên 4rum này học kinh nghiệm tùm lum.... khi thấy ôn cả thì làm 1 quả cho hoàn chỉnh (cơ sở hạ tầng) để khỏi hao phí tùm lum còn tôn nhiều hon đấy.
    Còn về cái hồ này thì mình góp ý thế này : Đá chỉ nên dùng 1 loại đừng dùng nhiều loại nhìn kỳ lắm ( đá cuội thì cuội hết, đá xanh thì xanh hết) Sỏi chỉ nên dùng sỏi nhỏ loại 3 màu mới tự nhiên. Thủy sinh hong có dùng máy bơm O2 bạn ơi, Co2 cho cây thở sẻ ra O2 cho cá thở, yên tâm đi cá không chết đâu. Bình CO2 là cần thiết ban đâu nhất đấy.
    Chúc bạn sớm được đâu tư nhé, heheheh khâu quan trọng nhất đấy.

kuboy thích bài này.
  7. ngocquy

ngocquy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    anh cứ tiếp thu những đóng góp của các cao thủ trên đi rất bổ ích đó.

kuboy thích bài này.