Bể Ko Tên Tặng Sếp...^^

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi Ant_fly, 16/1/10.

1. Ant_fly

Ant_fly Sư kiến

Thích đã nhận:
    903
    Hồ thứ 3 của e làm cách đây đã 7 tháng...làm tặng sếp của 3 (tất nhiên là 3 trả tiền cho...keke)...^^
    Kích thước : ko nhớ rõ lắm....chỉ nhớ dài 90...hồ nuôi cá La Hán cải tạo thành hồ tsinh...
    Đèn : khi xưa là chơi cái dàn 4 đèn 6 tấc hình cái hòm +_+...xài đc thời gian thấy kinh wa' nên thay = 2 cái máng heo 6 tấc...xài ngon chán...
    Lọc : AP1200
    Nền : Nền trộn theo công thức hovaten
    Cây : Ban đầu trồng cắt cắm, mấy loại cây lá kim nhưng ko sống đc, sau phải thay mấy cây lá to dễ trồng: Thủy cúc, haòng quang thảo, cỏ thìa, ráy, 1 loại súng lấy ngoài thiên nhiên (lá ko lên mặt nc), thêm 2 loại cây bên trái ko biết tên, ai biết chỉ jùm e với, nó lên nhanh khủng khiếp...
    Co2 : ko có
    Dân cư : cặp cá đĩa , dạ quang, cánh buồm đen, xiêm, hà lan, vài e tép mồi...
    Nhưng khoái nhât là ......Tổng chi phí : cỡ 4- 500k (ko tính cá tép)
    2-3 tuần họ mới thay nc 1 lần nên ...hik...khổ cho e
    Làm hồi sau tết. tính đến nay đã đc 7 tháng (tác phẩm thứ 3)...
    Mọi ng góp ý jùm e nhé...
    Mới thay nc xong chụp lun nên nc ko đc trong...mọi ng thông củm...
    [IMGO]http://i704.photobucket.com/albums/ww45/Halleykts/DSC01510.jpg[/IMGO]

Last edited by a moderator: 20/1/10
  2. yellowfish

yellowfish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    301
    Thật là một hiếu tử. Đáng nể đáng nể:applause::applause::applause:
    Cây cối xanh mướt, nhưng 2 bên gốc hố có vẻ còn lưa thưa. Chưa có điểm nhấn. Gốc phải mình thấy hơn tối. :):):)

3. Ant_fly

Ant_fly Sư kiến

Thích đã nhận:
    903
    @ Kevinhuynh : mới thay nc xong chụp liền mà bác, tại cũng trễ nên chụp nhanh cáo về...
    @ yellowfish : làm xong 3 cho tiền tiêu mà...keke... 2 bên góc tối do xài 2 bóng 6 tấc cho hồ 90 mà bạn...^^

4. Ant_fly

Ant_fly Sư kiến

Thích đã nhận:
    903
    Nền toàn cỏ thìa hết đó bác ơi, có thêm hoàng quang thảo nữa, ban đầu e cũng có cột rêu với DXSH lên lũa đó, mà do họ ít thay nc với hồ nóng wa' nên chết hết roài...hik...
    Còn ráy thì bị tụi thủy cúc chen lấn che hết sáng nên còi cọc, lớn ko nổi...^^

5. n-b

n-b Well-Known Member

Thích đã nhận:
    514
    Hồ vậy là đẹp rồi đấy, nhìn không thấy rêu hại cơ mà, bác dùng phân nước gì vậy bác?

6. teptambot

teptambot Mod nội ngoại thất

Thích đã nhận:
    1,392
    Làm bể tặng hay hộ ng khác rất cực, vì nhiều khi ko theo ý mình đc, bể tặng thì gặp nhiều ng lười chỉ chơi bể cho có, theo phong trào. Còn ng nhờ làm nhiều khi ko có ý thức hay hiểu biết về ts nên thường làm theo ý thích riêng...có lần mình từng làm hộ 1 bể ts hộ bác 1 ng bạn để cho có tý phong thuye trong nhà, bể set với luã, đá, dương xỉ, ráy,tóc tiên..đi mua nguyên vật liêu cùng gia chủ hẳn hoi chỉ tư vấn vậy mà về đến nhà bị cặn vặn sao lại mua cái này mà ko phải cái kia đã dặn trc thả cá bé , cho cả ảnh vs địa chỉ đi mua, vậy mà 1 tuần sau "đc" gọi sang bắt đền "bảo hành" bể vì bể hỏng hết..thì ôi thôi lâu đài, cụ già ngồi câu cá, bạch tuyết 7 chú lùn chạy lăng xăng, trong bể hồng két tai tượng đuổi cắn lưu kim, bạch đỉnh hồng, chép...cây cối tan hoang nổi đầy trên mặt nước nền bị xới lên mù mịt