Bể loạn thạch linh tinh mộc

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi thuckhuya, 1/5/10.

1. thuckhuya

thuckhuya Active Member

Thích đã nhận:
    169
    [video=youtube;4jooLi4_29o]http://www.youtube.com/watch?v=4jooLi4_29o[/video][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    Anh em ơi nhào vào đâm chém đi. Cắt cái gì, để cái gì hả các bác. Thông số: Bể: 70-45-30. Co2: 1giọt/1s. Nền ada. Đèn Metal halide 8 tiếng chia 2. Mới xin được cái bụi ráy, nên cho đại vào. Bể được đúng 2 tháng. Đá của bác hoangnam55 (chuyển được đống đá sang bên này mất toi một số $):D

duyhoian and 3đuôi like this.
  2. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Đang tính thắc mắc sao Moscow mà cũng có đá tiger...:p
    Mấy bụi cắt cắm phía sau đá nên tỉa thấp xuống, tạo bụi dày lên làm nền cho đá, ráy nên cột vào cục đá tiger nhỏ để ngay chân mấy khối đá lớn sẽ hợp hơn...

thuckhuya thích bài này.
  3. ndl

ndl CLB Thuỷ sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    4,862
    Ủa bác vẫn còn ở bên đó hả, hehe.
    Bụi ráy nếu bác dũng cảm thì cắt sạch lá đi và cột vào chỗ như "cá heo xanh" nói nhá. Lá to ra là cắt bỏ để nó thành ráy nana lun cho đẹp, còn kg thì chịu khó lặn lội ra chợ chim làm một ít nữa về.

Cây để nó bò lên mặt nước là tham, mà tham quá thì cây dưới nền chết sạch đấy ạ.

thuckhuya thích bài này.
  4. xiaoyu

xiaoyu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    54
    cái bình trộn CO2 hay cái j bác để ngay phía trước, sao ko giấu ra sau bụi cây cao cho đẹp

thuckhuya thích bài này.
  5. thuckhuya

thuckhuya Active Member

Thích đã nhận:
    169
    to NDL:Hì không ở đây thì ở đâu nữa. Bác về chắc chơi hoành tráng luôn hả. Cho anh em chiêm ngưỡng cái bể của bác ở Vn đi.
    to all: Sẽ nghiên cứu tất cả ý kiến của anh em để hôm nào làm buổi dọn dẹp rồi trưng bày hỏi han sau.

6. thuckhuya

thuckhuya Active Member

Thích đã nhận:
    169
    Ủa mà bác Blue Dolphin ơi, em lấy đâu ra đá tiger nữa mà cột ráy đây. Tận dụng đến viên đá nhỏ nhất bằng đúng ngón tay út roài.

7. 3đuôi

3đuôi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Bể đẹp và cá khỏe, nhìn thật là mê. Cảm ơn bạn thuckhuya (ko biết có...ngungay ko hehe) vì đoạn videoclip nhé!

8. ndl

ndl CLB Thuỷ sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    4,862
    Bác ở tây mà chẳng chịu tham gia cùng tụi tây thì phải. Trong bể bác em thấy bản sắc dân tộc đầy ắp luôn.
    Khi nào bác về nhớ pm cho em trước cỡ 2 tuần, em đặt ít cây bên đấy về nhá.