Bể mới của cháu mong các chú , bác trong fr tận tình giúp đỡ

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi lovefish.BK, 20/5/12.

1. lovefish.BK

lovefish.BK New Member

Thích đã nhận:
    8
    Đây là bể lần đầu tiên cháu tự làm , còn xấu và còn rất nhiều khuyết điểm , em ( cháu ) rất cần mọi người đóng góp ý kiến để cháu có thêm kiến thức về thuỷ sinh , sự đóng góp của mọi người trong fr là điều đáng quý nhất đối với cháu . cháu xin cảm ơn:(

Dạo này cháu đi làm nên hm nay mới đc rảnh up lại cái hình cũ , nhưng vẫn thấy ngại vì còn rất nhiều thiếu sót . mong mọi người tận tình giúp đỡ . cháu trân thành cảm ơn

Last edited by a moderator: 8/6/12
  2. lovefish.BK

lovefish.BK New Member

Thích đã nhận:
    8
    ớ ! sao cháu ko up dc ảnh nhỉ huhu, đúng là còn nhiều thiếu sót trầm trọng

3. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
  4. lovefish.BK

lovefish.BK New Member

Thích đã nhận:
    8
    bể của cháu đây ạh , ảnh cháu chụp ko dc tốt lắm

Cháu mới tìm hiểu về thuỷ sinh , cháu cũng đã đọc nhiều bài viết để mình có thể tự làm một bể thuỷ sinh cho mình nhưng chỗ cháu sinh sống lại là một tỉnh lẻ nên nguyên liệu dụng cụ như máy lọc,ánh sáng , co2 , cây thuỷ sinh ,phân nền phân bón vv..vv .về cây thì cháu có tìm hiểu trên fr và tự mình kiếm tìm được một số loại nhưn dương sỉ , dong , và một số cây ngập nước khác nhưng cháu ko biết tiên .... vì thế cháu tự làm sẽ gặp rất nhiều khó khăn để hoàn thành một bể thuỷ sinh đúng nghĩa . cháu rất vui khi nhận được nhưng lời đóng góp ,chỉ bảo nhiệt tình của các chú và anh em trong diễn đàn để cháu có đuợc những bài học quý về thế giới mà mình yêu thích này . cháu cảm ơn các chú và anh em trên fr rất nhiều

5. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    Máy lọc như vậy cũng tạm sử dụng được cho bể thủy sinh tuy là hơi chiếm chổ một tí . Nên tìm cách điều chế CO2 hoặc trang bị bình CO2 khí nén để đảm bảo sức khỏe cho cây , nói chung cây nào cũng sẽ làm cho bể thủy sinh đẹp nếu nó khỏe và sạch sẽ mướt mát , như vậy cũng đã là một bể thủy sinh đúng nghĩa rồi . Chúc bạn thành công nhiều hơn .

tep rili and ngoc_tanlong like this.
  6. MinhOCC

MinhOCC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Bể của bạn trông giống như một bức tranh đang phác thảo bằng bút chì...bạn thử mua thêm cây về "tô màu" cho bức tranh của bạn xem sao.

ngoc_tanlong thích bài này.
  7. MeoDenXuongSuoi

MeoDenXuongSuoi Member

Thích đã nhận:
    2
    mới chơi vậy là ok rùi!! chịu khó lật nền vài lần sẽ tự up lever hjhj