Bể mới được 1 tháng mong mọi người góp ý

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi cyborgx, 30/5/08.

1. cyborgx

cyborgx Member

Thích đã nhận:
    15
    [​IMG]Thông số:
    Bể 75x40x55 (DxRxC)
    Nền:đáy lót phù sa, ADA nâu, đen (7l), nham thạch
    Lọc: Atman 3335
    CO2 không (có nhưng hết em chưa đổ thêm đường)
    Đèn:2 bòng jebo 20w 10000k + 1 bóng atman 25w
    Cây:javamoss, vảy ốc, cỏ dùi trống, diệp tài hồng lá kim,DX sừng hươu, dáy, hồ liễu,lệ nhi bò, CTN ( cái này em bỏ đi rồi, mãi chả thấy bò)....
    Cá: 3 em dĩa, 5 bống vàng,50 chục bảy màu con,4 neon,4 bút chì, 5 ngựa vằn
    Bể em vừa qua đại dịch tảo nâu, may nhờ có 5 em bống.Nhưng giờ đang phải đối mặt với rêu xanh va rêu sợi hix...với em đang muốn phủ xanh đất trống đồi núi trọc (tiền cảnh ý mà) các bác cho em biết trồng cấy gì bò nhanh mà dễ trồng cái...em cám ơn

Toàn cảnh

Góc phải+ trái

2. phuonghoangluaI

phuonghoangluaI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Hơ! Em mở hàng cho bác! Bác mà ế ẩm thì em ngại lắm#:-SBể bác thì em không góp ý, em chỉ muốn hỏi bác lọc atman bác mua bao tiền và cho em địa chỉ luôn. Chúc bể bác luôn phong độ:applause:

3. ImT

ImT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    ...Lẩu cá, nhiều cá quá, bố cục chưa rõ ràng, tiếp tục chỉnh sửa và update thường xuyên nha bạn

4. hunghungbeta

hunghungbeta Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Em thấy lệ nhi cũng bò nhanh mà, còn bể của bác em thấy trồng nhiều loại cây quá làm cho bể hơi bị "tạp nham", 2 bên của bể chỉ trồng 1 loại cây thôi nhưng um tùm thì sẽ đẹp hơn đó bác ạ. Góp ý chút thôi! :D:D:D:D

5. xuhao

xuhao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Sao bạn không dải nham thạnh xuống bên đáy bể rồi dải ada lên trên, như vậy thì hệ vi sinh mới cư chú ở nham thạnh chứ, mà bể kích thước như vậy dùng có 7 lít ada thì hơi ít! thân

6. mynlove

mynlove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    a ơi cho em hỏi cá đĩa a mua lâu chưa ?? nếu mới mua thì loại đó h bao k ah ?? đang tính làm 1 2 đôi cá còi về nuôi mà ko bít dạo nè thị trg` thế naò:D

7. cyborgx

cyborgx Member

Thích đã nhận:
    15
    To PhuonghoangluaI: cái lọc mình mua ở Lợi Yến trong làng Yên Phụ ý giá là 550k bạn ạ
    To Imt: bác cho em xin cái ví dụ luôn được không, chứ quả thật cũng chưa biet phải chỉnh sửa thế nào.mn thks
    To hunghungbeta: vảy ốc hồng và diệp tài hồng là kim cũng gần giống nhau, chắc phải chờ khoảng 2 tháng nữa mới thấy um tùm bạn ạ
    To xuhao: mình trải thứ tự là phù sa -->nham thạch--> ADA---> nham thạch bạn ạ.mình thấy nước tương đối trong rồi mà
    To mynlove: mấy em dĩa mình mua được khoảng 2 tuần rồi, bể có 2 bông cúc và 1 da rắn 90k 1em bạn ạ

8. cyborgx

cyborgx Member

Thích đã nhận:
    15
    Hix! các bác cho em xin vài ý kiến để sửa lại bố cục cái. Bể lần đầu em làm nên chả biết sửa sao cho phải. cám ơn các bác

9. dzungcloud

dzungcloud Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    hehe tao bảo rồi không nghe, tham lắm cơ cây gì cũng muốn cắm, làm hỏng hết bố cục rồi, tốt nhất nên bớt vài loại cây ở hậu cảnh đê, hoặc không thì cắm thành từng bụi để tạo ra các khoảng màu mới có thể làm nên chiều sâu cho bể , nếu đươc thì bỏ bớt nham thạch trên mặt nền thay vào bằng 1 hoặc 2 kg ADA đen.sau đó trồng TCN or TC cuba làm tiền cảnh, tỉa bớt đám lệ nhi ở giữa cho thấp và dầy hoặc thay bằng loại khác có chiều cao trung bình là bể ngon .( vài lời góp ý của thằng bạn thân .khi gặp cấm đánh tao đấy hehe)

10. hodu

hodu New Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhiều cây quá hả? Có cây nào bỏ bớt đi thì cho tui nha :D

11. trnhatula

trnhatula Well-Known Member

Thích đã nhận:
    123
    Những cây cao bên góc trái hồ bạn nên gom lại thành từng bụi 3 đến 4 cây rồi cắm một lần như vậy cây sẽ bám chắc hơn và nhìn sẽ um tùm hơn chúc bạn mau có hồ đẹp ^^