Bể mới làm lại của bangdkvn xin các bác góp ý.

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi bangdkvn, 10/7/08.

1. bangdkvn

bangdkvn Member

Thích đã nhận:
    0
    Mới chơi thủy sinh và lần đầu làm bể nhưng không được như ý, tôi đã học tập kinh nghiệm trên diễn đàn và làm lại bể. Xin các bác góp ý về bố cục và loại cây thủy sinh có thể trồng trong bể.
    Thông số của bể:
    Kích thước: 60x37x40 mm.
    Nền đất tự trộn bằng DBO và Tracatu theo công thức của bác hovaten từ lâu rồi.
    Cây có mấy loại: đại bảo tháp, cỏ, chân trâu cuba, và mấy cây tôi không biêt tên.
    Cá có các loại: bình tích, bảy mầu, hà lan, cá dọn bể. Đàn neon đã bị chết hết sau khi bị nấm. (vô phương cứu chữa).:crying:

2. trnhatula

trnhatula Well-Known Member

Thích đã nhận:
    123
    Hồ bạn nước trong xanh cây cũng tươi tốt vậy là tốt òi chờ thời gian nữa cho cây phát triễn đều thì sẽ đẹp hơn. Bạn nên mua vài loại cây đỏ trồng xen kẽ vào tạo điểm nhấn cho hồ như Hồng Hồ Điệp, Diệp Tài Hồng, hoặc Tiểu Bảo Tháp đỏ cũng được loài này trồng rất dễ nhưng nhìn đẹp chúc bạn mau có hồ đẹp với mọi người thân ^^

3. a-q-f

a-q-f Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồ của bạn có khóm cây bên phải xanh um nhỉ, mình thấy cây chỉ nhiệt độ tới 31-32 mà cây xanh tốt quá. Hồ bạn còn xanh tốt hơn hồ của mình nữa, chúc mừng bạn, mới chơi mà được như vậy là ổn rồi. Nhưng mình hay nghe các ae nói là kog dùng phông có hình ảnh cho hồ TS thì phải, bạn nghiên cứu xem sao nha.