Bể Mới làm Lại Trước Tết

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi qvd, 3/3/08.

1. qvd

qvd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    111
    Em mới làm lại bể này trước Tết. Hôm nay mới post thành công ảnh lên diễn đànn nhờ các đại ca đánh giá và góp ý giùm.
    Thông số bể:
    - Kích thước: 1700x550x650.
    - Lọc EF4.
    - Có CO2.

Thanks.

2. Bad_Guy

Bad_Guy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    hì hì, cây cối xơ xác quá bạn ơi, bạn cho thêm thông tin về nền, đèn đi bạn...BG nghĩ bạn cứ trồng thêm thật nhiều cây, cây cối căng khỏe sẽ đẹp hơn...:D
    Chúc vui.

3. khoi_lun

khoi_lun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Hồ của bạn có khúc gỗ và phong phía sau ấn tượng quá, cây màphát triển nữa thì đẹp lắm ha

4. nguyenchithanh

nguyenchithanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Cảnh nền thì được nhưng cây cối thì hơi hoang tàn bạn ạ bỏ hết những cây cũ đi trồng loạt mới đẹp hơn !

5. luckylucke

luckylucke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    686
    Đá có vẻ chưa chặt chẽ lắm, sao bạn không xếp so le thử xem, đừng xếp giống như xếp hàng trong quân đội vậy, nhìn không tự nhiên đâu. Cây cối nên nhìn theo kiểu anh em trồng nè, có vẻ logic hơn.

6. phuonghoangluaI

phuonghoangluaI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Có vẻ nhiều loại đá làm cho bố cục không được khớp nhau! Bể bác 1m70 là quá đủ để thể hiện sức tưởng tượng! Chúc bác có bể đẹp

7. desperator

desperator Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    4,967
    ôi! chào hải phòng quê tôi. đây là lần đầu tiên thấy dấu ấn chính thức của đất cảng trên ABV. bạn cho thêm thông số về ánh sáng, phân nền thì mọi người mới góp ý được thêm cho bạn. tuy nhiên với những gì được thể hiện qua ảnh thì cây cối gần như không có sức sống hay ít nhất cũng không thể hiện được sự khỏe mạnh, có hiện tượng úa, rữa lá. hai cây hồ liễu bị trắng ngọn. về bố cục thì bạn trồng cây hơi "lung tung" và bố cục đá hơi nhiều và lan man, tiêu thảo là loại cây đẹp khi chúng mọc thành từng cụm, bụi không nên tách từng cây trồng khắp bể như vậy, họ "trầu" cũng vậy. hãy gom chúng lại và trồng nơi chân, khe đá sẽ thấy chúng đẹp hơn. bỏ bớt đá và quy hoạch lại thành 1 hay hai khối liên kết, đối xứng hay lớn nhỏ...hài hòa. "ráy" nên buộc vào đá hoặc lũa và sắp chúng ở độ cao nhất định đừng rậm và cao quá như vậy. cây thấp ở phía trước, cây cao ở phía sau và tốt nhất hãy tìm cây phù hợp để phủ kín mặt nền tiền cảnh. và....nên bỏ cái chum đất nung ra khỏi hồ thôi, trông không tự nhiên lắm.
    và....nước ở quê mình rất cứng, bạn hãy nghiên cứu trên mục kinh nghiệm để khắc phục nhé. đây là yếu tố ảnh hưởng rất nhiều đối với cây thủy sinh.
    và...ôi mình lắm nhời quá. Thân.

8. thienbibo

thienbibo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Em thấy cái bình trong hồ nó chõi chõi sao á!Cây ít quá à,nhìn cái hồ có vẻ khô cằng xơ xác quá à.:D

9. haipham

haipham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Hi hi, bể này giống của mình lúc đầu.
    Các cao thủ thường bể đẹp ngay vì có sẵn cây cối hoặc khả năng thu thập từ nhiều nguồn nhanh hơn người mới chơi.

Bể mình cũng sau gần 7-8 tháng sưu tầm mới thấy đu đủ để sáng tác, sắp đặt theo ý mình. Còn lúc đầu nhiều khi ý tưởng bay bổng nhưng khi nhìn vào đống cây có sẵn thì ôi thôi...:laughing:

10. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Khúc lũa quá hoành tráng,cái này mà quấn toàn bộ DXSH chăc khờ luơn,nhưng chắc chắn nhìn sẽ rất tuyệt vời đấy bạn à.Post hình mới nhất của hồ và cho thông số ánh sáng cũng như nền luôn đi bạn

11. PARASUCO

PARASUCO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    332
    Xếp lại đá đi ông ơi, nhìn như xếp hàng vào lăng viếng Bác ý , phải có hòn nằm hòn ngửa chứ . =))