Bể mới nhà em. Xin ý kiến các bác :D

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi boychance, 19/3/10.

1. boychance

boychance New Member

Thích đã nhận:
    1

Bể nhà em kích thước 1.2m. Mới làm được 3 tuần. Mong các bác cho ý kiến đóng góp :D

Last edited: 19/3/10
    muoivankhatmau thích bài này.
  2. TaiTuong

TaiTuong Thương nhân

Thích đã nhận:
    963
    bạn cho thông số về hồ ít quá!hình như bể thiếu sáng...minhd thấy bể hơi ít cây...đầu tay như vậy là khá ruif^^...bạn nên trồng thêm 1 số loại cây khác,theo mình hậu cảnh nên thay cây..cây ráy lá to khúc lũa bên trái buộc xuống gốc lũa đẹp hơn...chúc bạn thành công hơn

3. MRRSBIN

MRRSBIN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    chắc set xong thấy giữa trống quá nên b trồng cây đó vào ngay giữa đó hả? B nên dẹp cây đó vào hậu cảnh, bồ sung thêm đá hay lũa nhỏ, thu hẹp dần tầm nhìn vào khu vực giữa hồ, koảng không do 2 thế lũa tạo ra đó, vun cây 2 bên hậu cảnh là ok rồi. Chúc Hồ đẹp.

4. linkin

linkin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    494
    không nên để 2 khúc lũa đối xứng nhau quá như vậy,nên gom thành một hoặc đặt 1 khối chính 1 khối phụ theo tỉ lệ vàng
    vài ý kiến đóng góp
    thân!!!

5. qnstylecity

qnstylecity Well-Known Member

Thích đã nhận:
    54
    Phong cách của riêng mình cũng rất hay chờ cây cối xanh là cũng ok:D.....

6. ngocmt

ngocmt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    219
    Mình nghỉ 2 khối lũa bằng nhau quá, không xếp như vậy được, muốn xếp đối xứng thì phải 1 lớn 1 nhỏ mới đẹp. với 2 khối như vậy mình nghĩ ghép chúng lại thành 1 khối lớn, mua thêm 2-3 cánh tay nữa và vài cục đá đễ bên đối xứng với lũa sẽ đẹp hơn. Cây xà lách cho nó vô hậu cảnh góc phải đi bạn ơi, để ở giữa không có hợp. Mấy cái cây đang làm hậu cảnh gom vào 1 góc bên trái đi, cây ráy to quá, mình nghĩ không phù hợp cho hồ này, kiếm thêm rêu hoặc Dương sỉ cột vô lũa nữa và chờ cái nền tiền cảnh phát triển chút sẽ đẹp đấy. Mà trước tiên hết là phải bổ xung đèn đi bạn ơi, 2 đầu thiếu sáng trầm trọng kìa.

7. boychance

boychance New Member

Thích đã nhận:
    1
    Cảm ơn các bác đã góp ý cho em. Về ánh sáng bể chắc là do chụp hình nó thế đó ạ. Bể nhà em 1.2m và có 3 bóng đèn. Nhìn ngoài thì ánh sáng tốt. Em sẽ chỉnh sửa và sớm up hình mới lên

8. hathuykhue

hathuykhue Thương nhân

Thích đã nhận:
    448
    bể nhìn vừa thoáng vừa rậm rạp , hay mắt em bị hoa , độc phết bác ạ

9. TaiTuong

TaiTuong Thương nhân

Thích đã nhận:
    963
    theo e nghĩ bác nên tạo độ lồi lõm cho bể,bỏ cây ở giữa bể và cục đá ra.kiếm bộ đá khác xếp quanh gốc 2 khúc lũa.bác có thể tham khảo phong cách của bác hoangnam.ngoài ra cây ráy to nên trồng ở gốc khúc lũa thì đẹp hơn ^^ ý kiến chủ quan của e có vậy thui....chúc bác có cái bể vừa ý

10. Mr.Kin_7989

Mr.Kin_7989 Thương nhân

Thích đã nhận:
    321
    mình thấyb an đầu bạn cũng đã định hình đc bể,người mới chơi ,đc như vậy là tốt lém,dần dần kinh nghiệm sẽ lên thui mà .
    còn nhận xét chỉnh sửa thì nhìu lém,nhưng cứ dần dần thui,mỗi người có 1 con mắt ,có lên.
    cố gắn thya phông nền đen,nền nên tạo độ dốc,cao thấp cho tự nhiên .và cây cao thfi làm hậu cảnh ,cây thấp thì làm tiền cảnh .
    mình nghĩ ko lâu sau cái bể nè sẽ khác ngay ý mà .chúc bạn thành công .