Bể mới sét hơn 1 tháng

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi nha_binh, 11/8/12.

1. nha_binh

nha_binh Member

Thích đã nhận:
    25
    E lần đầu chơi TS nhờ anh em góp ý.bể hiện tại hơi có tảo va rêu anh em giúp đỡ vs [​IMG][​IMG][​IMG].

2. darkmon

darkmon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    596
    bạn cắm cây thành bụi thì đẹp hơn,hổ vĩ đằng sau ý :D đá xêp lại sẽ tự nhiên hơn bác ạ

3. N.N.Minh

N.N.Minh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    305
    bên phải đá khá nhiều, trong khi đó bên trái lại thưa thớt, xếp đều từ phải sang trái thử xem?

4. fuji

fuji Well-Known Member

Thích đã nhận:
    124
    Bộ đá của bạn rất đẹp nhưng bạn ném hết vào 1 bên nên mất giá trị rồi, cây cắt cắm bạn nên trồng theo cụm. Theo mình bạn nên xếp lại đá, trồng lại cây, cố gắng tham khảo các bố cục đá trên diễn đàn. Chúc bạn sớm có bể đẹp.

5. nha_binh

nha_binh Member

Thích đã nhận:
    25
    Thanks các bác, các bác cứ chém nhiệt tình cho e học hỏi vs ạ. cây là e đang trồng thử nghiệm vì e mới trồng lần đầu nên chưa biết các loại cây nó ntn nên cứ trồng mục đích cho cây mọc, kiểm soát rêu, trong nước, cá sống. Sau 2 tháng thì e thấy không bùng phát rêu hại, tảo có nhưng cũng không nhiều (1 tuần trờ lại đây mới có, nhưng không thấy lan ra nữa) cá sống ổn định, e nuôi 20 em neon hiện tại còn 10 em sau 1 tháng đầu, 10 em đó sống tháng nay chưa đi em nào nữa, 2 em bút chi, 10 em cờ đỏ die 1 em, 4 em phượng hoàng không chết em nào, và khoảng 6 em chuột trắng và chuột sao.
    Hổ vĩ e dự định trồng thành rừng luôn ah. nhìn 1 bên núi, bên rừng nhưng e chưa trồng dày được vì đang thử nghiệm.
    Các bác góp ý cho e để sắp tới e sẽ tỉa lại vs cắm lại 1 ít hi vọng sẽ đẹp hơn.
    Thanks các bác nhiều!

6. timkiem_hoanhao

timkiem_hoanhao Active Member

Thích đã nhận:
    17
    ý tưởng của bạn có vẻ hơi nghịch với tình trạng hồ bây giờ. bên trái bạn trồng thành rừng thì sao lại trải trân trâu bên trái làm gì, phải thay bằng cây cắt cắm mới đúng. bạn kham khảo những bố cục trên diễn đàn bạn sẽ có ý tưởng rõ ràng hơn.

7. nguyentunghp

nguyentunghp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    214
    Lần đầu setup với mục đích trồng cây lênn xanh khỏe nên bố cục sẽ chỉnh dần cũng không sao, bạn dùng nền gex phải không?

8. vujdua

vujdua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    448
    lần đầu mà thế này thì tốt lắm rồi:D cố gắng tìm hiểu thêm về bố cục đi bác:D

9. hieubind

hieubind Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    trồng cây thành bụi thì trồng vảy ốc xanh vảy ốc đỏ diệp tài hồng lá kim bạn ạ.Cho 2 màu xanh đỏ kết hợp lại giống như các bể hà lan sẽ rất đẹp :D

10. hoaikhong

hoaikhong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    154
    mình đang trồng một bể theo phong cách HL mà chả hiểu làm sao cây hồng với đỏ ra lá mới cũng thành xanh. bó tay

bachikho thích bài này.
  11. king.rose

king.rose Well-Known Member

Thích đã nhận:
    353
    Nếu cần ổ thì có mấy nguyên nhân nó sẽ đỏ : 1dinh dưỡng 2 là đèn 3 là CO2 ! Bạn xem lại còn thíu kg ?

12. hieubind

hieubind Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    bạn trồng thử Tân đế tài hồng xem sao.mình thấy cây đấy nó đỏ sẵn rồi.trồng vào kiểu gì cũng đỏ đó.bể của mình cũng đang bị tình trạng cây không ra hết màu.toàn ra cam với vàng vàng,mỗi tân đế tài hồng vẫn đỏ rực :D