Bể mới setup - Cho xin ý kiến

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi Longlahan, 27/6/08.

1. Longlahan

Longlahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồ này mình setup được gần 2 tháng, nay post lên cho các bạn xem, và mong nhận được đóng góp ý kiến 01 cách thẳng thắng và thật tình của các bạn, xin thành thật cám ơn.
    qui cách hồ: 100cmx50cmx55cm

2. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Nhìn chung cây cối khá khoẻ. Nên tỉa gọn gàng các bụi cây hậu cảnh cho tương xứng với các tầng phía trước, riccia có vẻ bị thiếu sáng, đá xếp chưa được 'mềm'.

3. khanh123

khanh123 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    152
    Hồ nhìn đẹp quá,
    cây cối phát triển tốt anh mước.
    bố cụt ổn định ròi ,nên cắt tỉa mấy bụi cây ở hậu cảnh cho hài hòa là ok.

4. tien378

tien378 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Hồ nhìn chung là đạt, cây khỏe, nước trong. Theo ý riêng thì mấy ngọn huyết tâm lan không hợp lắm vì nó cứng, góc trái đẹp, góc phải TC chưa bò hết nên đá còn hổng chân, bụi lệ nhi dày hơn thì đẹp, cây liễu thơm ở giữa cũng không cần, thay bằng những cây thấp thấp như vảy cá lóc (TC lá tròn) kế bên hay hơn. Sau thời gian chỉnh sửa, cắt tỉa mình nhgĩ hồ sẽ rất đẹp. Thân

5. Longlahan

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn a.blue, khanh, tien rat nhiều mình xin tiếp thu ý kiến và chắc cuối tuần này rảnh ở nhà cắt tỉa và setup lại tí xíu sao đó mình sẽ post lên cho các bạn xem dùm nhe. mình dự định sửa bố cục bên góc phải, mình bóc mấy cục đá ra và bỏ nhánh lũa vào nhưng vì mình chưa tìm được đủ các loại rêu nên chưa cho vào được.

6. hotmynhan

hotmynhan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bể gần hai tháng mà cây cối quá khỏe, dân cư rất sung sức là tốt quá rồi, chúc mừng một bé mới sinh thật tuyệt vời :laughing:

7. Tô răng hô

Tô răng hô Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    cây cối lên khỏe,nước trong vắt ,bụi hồng hồ điệp và thanh.. lên khỏe xung mãn thích quá.nhưng về màu sắc , bạn sắp xếp đỏ đỏ con mắt bên trái, xanh xanh con mắt bên phải khiến người xem khó tập trung

8. trnhatula

trnhatula Well-Known Member

Thích đã nhận:
    123
    Hồ bạn đẹp quá hồng hồ điệp phát triển tốt quá trân châu nhật cũng bò sung quá vậy là còn chờ ngày mãn nhãn thui chúc bạn mau có hồ đẹp ^^

9. Lê Tuấn

Lê Tuấn Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    2,640
    Bác mới set up mà hồ nhìn thấy phê quá, mình đang chuần bị làm một hồ đây nhưng vẩn chưa thực hiện được, chúc bác có hồ đẹp.

10. chuotnamduong

chuotnamduong Member

Thích đã nhận:
    0
    Chúc mừng một bể đẹp!! mình nghĩ bạn thêm một vài viên đá nhỏ xếp cách chân khối đá lớn ra một chút trông sẽ "mêm " hơn.

11. Thaison.tl

Thaison.tl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    Bể bạn setup đẹp, theo thuyết dương ( đỏ ), âm ( xanh ) rất hợp, hai màu đỏ để cạnh nhau hòa sắc phải không, nhưng theo mình chuyển bụi huyết tâm lan sang phía kia nhấn và nổi bật hơn, trong dương có âm và ngược lại mà. ý nhỏ đóng góp.

12. Longlahan

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn sự góp ý of bạn Thai sơn nhé, đúng rồi mình setup 1 bên đỏ và 1 bên xanh, nhưng mình cũng sẽ thử lại theo như ý of bạn âm dương hòa hợp xem thế nào. nếu thấy ổn thì mình sẽ setup như vậy. tks again.

13. Longlahan

Thích đã nhận:
    0
    Qua sự đánh giá of bạn Blue, Tiến & Sơn như: xếp đá nhìn hơi bị cứng, ví trí of cây HTL không phù hợp vì có sự chênh lệch giữa HTL cứng và HHD mền và 1 bên xanh và 1 bên đỏ mình thấy rất đúng, và xinh cám ơn sự đóng of các bạn. và luôn tiện mình sẽ setup lại vị trí of các bụi cây và màu sắc, mình xin tặng bụi HTL và bụi lệ nhỉ bên góc phải, vậy các bạn nào có nhu cầu thì nhắn tin cho mình và ghé wa nhà mình lấy sớm nhe. LH: 0907441688 gặp long.