Bể mới setup một tuần

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi bangdkvn, 16/6/08.

1. bangdkvn

bangdkvn Member

Thích đã nhận:
    0
    Tôi mới setup một bể TS.
    Kích thước 600x370x450.
    Không hiểu sao sau một tuần mà nước không đươc trong lắm. Trong nước có các hạt bụi lơ lửng. Tôi đã cho chạy lọc liên tục nhưng không cải thiện được tình hình nhiều. Một tuần sau tôi thả 04 con neon, 06 con công. Sau 01 ngày chết mất 02 neon, 05 công. Mong các bác cho ý kiến giúp đỡ.
    Đây là bể của tôi:

2. hotmynhan

hotmynhan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bác thay nước và xem anh em nào gần đấy có bể cá cũ thì bác xin ít nước về thay chắc cá không đi sớm vậy đâu. :D

3. Tô răng hô

Tô răng hô Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    cứ tiếp tục lọc thôi ,bể mới chưa ổn định nên vẫn còn chưa trong đâu.bạn chưa nói dùng loại phân nền gì ?mới chưa đầy một tuần mà bạn đã thả cá ,chết là bạn thí nghiệm đúng theo sách giáo khoa đấy,nhất là neon mua càng đông ra đi càng nhiều

4. CA_CHUOT

CA_CHUOT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    nếu mình đoán ko lầm những cục đá trong hồ bác mua ở đường Thành Thái fk ? phải nói nước hồ bác đục quá ... mà bác sài lọc gì ? coi chừng lọc ko đủ công suất

5. bangdkvn

bangdkvn Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm on các bác đa có ý kiến đóng góp.
    Phân nền tự trộn bằng cat và phân vi sinh mua ở cửa hàng cá. Sau đó phủ một lớp sỏi dày khoảng 2cm. Tôi mua bể đúc có kèm lọc nên không biêt có đủ công suất không.
    Tôi định trồng thêm TCN nhưng không biêt mua ở đâu? Bác nào biêt chỉ chỗ giúp tôi với. Không biết nền sỏi trắng trồng TCN có hợp không? Tôi chỉ có 01 đèn Jebo 40cm có đủ sáng không hả các bác?

6. bangdkvn

bangdkvn Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn các bác đã cho ý kién đóng góp.
    Bể cá này tôi mua có lọc đi kèm theo nên không biêt có đủ công suất không. Chỉ có 01 đèn jebo 40cm thôi không biết có đủ ánh sáng không?. Phân nền tôi tự trộn cát với phân vi sinh mua ở hàng cá.
    Tôi định trồng TCN nhưng không biết mua ở đâu. Bác nào biết chỉ giúp tôi. Mấy cây rau sam có hiện tượng úa lá và nhũn thân. Không biêt là do thiếu ánh sáng hay dinh dưỡng?