Bể mới setup và hỏi về hệ thống lọc nước.

Thảo luận trong 'CÁ THẦN TIÊN' bắt đầu bởi BinRosa, 29/7/12.

1. BinRosa

BinRosa Member

Thích đã nhận:
    0
    Em có bể 40x20x26 15 lít nước. Có đôi thần tiên 3 sọc đôi phượng hoàng vàng mấy con mún với 7 mầu tổng hợp lại là 9 con. Dùng lọc thác jebo 501. Em có con cá vàng sống dai nuôi ở bể bé thấy tội ném vô bể chưa đầy 2 tiếng bể chính sủi 1 đống bọt li ti quanh bể em sợ quá phải vớt cá vàng ra ngoài ngay. Em muốn hỏi các bác là như thế có sao không ạ và em thấy với 15 lít jebo 501 có vẻ hơi yếu, các bác xem giúp em nên nâng cấp loại nào ạ? và em mua thịt bò xay cho cá ăn cho khoẻ thì thần tiền không chịu đớp 1 miếng nào, chỉ lại gần xong lại chuồn. Phải chăng thịt bò xay không hợp cho thần tiên? Mong các bác hỗ trợ em để em nuôi. Em xin cảm ơn trước!

2. dungpeo

dungpeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    205
    Thực sự thì bể đấy quá bé, Thịt bò k Phải món Mà Thần Tiên thường ăn , bạn có thể Cho TT ăn Sâu đỏ hoặc giun. Lọc nên ít nhất là jebo503 + bỏ Nham thạch vào lọc .

BinRosa thích bài này.
  3. netonly

netonly Well-Known Member

Thích đã nhận:
    69
    Bể của bạn chỉ nên nuôi 2 con thần tiên + 2 em mún + 2 em bảy màu thôi. Lọc thế là được rùi vì bể có 15 lít à. Đúng là chỉ cần cho ăn sâu đỏ hoặc giun thôi. Thịt bò làm gì cho tốn tiền.

BinRosa thích bài này.
  4. BinRosa

BinRosa Member

Thích đã nhận:
    0
    Thế trùng huyết đông lạnh được hkông bác. Em sợ chiến cái kia nó bệnh quá. Với cả em định tính làm lọc đáy nhưng thấy không cần thiết lắm. Dùng lọc trong được không hả bác? Em cảm ơn!

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:47 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:45 PM ----------

Cái bọn mún với 7 mầu nhà em nó lại kô sống ở dưới bác ạ nó thích sống ở tầng trên nên chắc em kô lo về dân số lắm. Em tính nuôi bằng thịt bò cho khoẻ mà thần tiên nó chả chịu đớp buồn ghê. Chắc tại lúc trước nuôi cá vàng chúng nó ăn hăng sướng mắt quen rồi. trùn huyết đông lạnh được không hả bác ?

5. dungpeo

dungpeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    205
    Sâu đỏ chính là trùn đông lạnh mà. bể bé thì cứ dùng lọc tràn ngoài, đừng dùng lọc trong. Mua loại càng to càng tốt ( chứa đc nhiều vll )

6. trong_nghia

trong_nghia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    594
    bể bé như thế thì ko nên nuôi thần tiên. Mình thề sẽ ko bao giờ cho cá ăn giun mua ngoài hàng nữa, vừa ra đi 1 đàn thần tiên.

7. thefoture

thefoture New Member

Thích đã nhận:
    0
    Bể của em KT (1000x400x600)mm dùng lọc nước tràn ko bít có nuôi được Thần tiên ko mấy bác

8. soncb

soncb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Bể có lọc là nuôi đc hết. Bể như của bạn thì nuôi thoải mái luôn.

9. davidwalker

davidwalker Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Cá tt ko thích lọc mạnh nhe bác.nước dòng chảy mạnh quá nhanh die lắm