Bể newber mong a e chép nhẹ và giúp đỡ

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi MrNgo, 4/9/13.

1. MrNgo

MrNgo Black list

Thích đã nhận:
    14
    Tình hình là sau bao ngày mua lẻ và chờ đợi kinh phí thì cuối cùng e đã hoàn thiện dc cái bể thủy sinh và đây là e nó mong các bác giúp đỡ nhiệt tịnh ạ
    và sau khi set xong thì h nước trong vắt và bọt khí kín nền kín đá và bán trên cây nhìn rất long lanh,nhiều bọt thế ko biết có phải do e mới set ko hay có vấn đề gì các pro vào trả lời giúp e với
    bể 60 36 36
    nền 5kg nham thạch 4 lít RH 4 lít Bon bon
    đèn 2 máng T5H0 60
    Đá Phan Thiết
    Cây NMC,Rau má bò,và một số loài e ko nhớ tên
    Lọc DF 500 và cái gì fy li ty ý
    C02 chưa mở :x
    Và Sau cùng chúc các a e diễn đàn có một sức khỏe dồi dào để tiếp tục trên con đường chinh phục thủy sinh.....E xin hết.

muoivankhatmau, YangPlong and graph like this.
  2. graph

graph Well-Known Member

Thích đã nhận:
    616
    Bộ đá đẹp đó bạn,
    Bể nào mới đổ nước lần đầu cũng bị bọt vậy bạn ạ, ko vấn đề gì đâu.
    Theo mình: những hòn đá ở tiền cảnh bạn nên nhấn xuống chút nữa (chìm 1/3 đến 1/2 xuống nền) trông sẽ tự nhiên hơn :)
    ;Đổi vị trí hòn bên phải cho 2 hoặc 1 hòn bên trái, vì hiện tại cụm đá bên trái hòn đá chính quá lớn so với 2 hòn phụ ở tiền cảnh, còn bên phải thì ngược lại, kích thước chính phụ đồng đều quá
    Về cây cối, trừ NMC và rau má bò, những loại khác bạn nên nhổ bỏ và tìm những loại khác thay thế vì những loại bạn ko nhớ tên đó sau này mọc lên ko đẹp đâu
    Chúc bạn sớm có bể đẹp !

MrNgo thích bài này.
  3. hathuykhue

hathuykhue Thương nhân

Thích đã nhận:
    448
    bể đầu tay thế này quá ổn chủ bể ợ
    ////////////////////////

MrNgo thích bài này.
  4. kientrungx

kientrungx Active Member

Thích đã nhận:
    87
    theo mình bác cứ để cây như thê sau đợt rêu hại 1 tháng đầu hãy tính tới việc nhổ cây...
    - chuyên bớt đá bên trái wa bên phải như bác garp tư vấn ...

graph thích bài này.
  5. reecky

reecky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    115
    Anh Hà hay tham gia đóng góp ý kiến nhưng anh có hỗ trợ cho anh em thêm kinh nghiệm để thay đổi cho hợp lý hơn (vài dòng loanh quanh rồi hết chấm lại gạch cho đủ ký tự) , người ta nhờ tư vấn chứ có phải nhờ người khác khen hay chê đâu. Em nghĩ anh rất nhiệt tinh nhưng biết gì thì nói đấy, không thì thôi. Hỏi một đằng nói một nẻo chẳng đúng chủ đề gì cả
    Em góp ý tí có gì không phải anh bỏ qua nhé.

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:11 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:00 PM ----------

Bể của bạn nhiều bọt không vấn,đề gì đâu vì khi bạm trải phân nền bản thân nó đang khô nên khi vào nước nó sẽ bắt đầu ngấm nước, vài hôm nó no nước là hết. Theo mình thì bạn cứ chăm cho cây lên đã bạn có thể trông vầy ốc xanb, đỏ phía hậu cảnh nó thành bụi cũng đẹp.

graph thích bài này.
  6. VŨDUYKHOA

VŨDUYKHOA Active Member

Thích đã nhận:
    7
    Bể đẹp nhưng nhìn hơi giản dị quá không nhỉ........................