Bể nhỏ của thành viên mới mong được chỉ bảo

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi hung_luong, 5/4/12.

1. hung_luong

hung_luong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,116
    Em đăng ký thành viên diễn đàn cũng được gần 1 năm rồi, chưa có đóng góp gì mà chỉ xem bài viết của mợi người trên diễn đàn. Bây giờ mới thủ làm một cái bể nhỏ để bàn.
    Thông số bể của em:
    35*20*20
    Đèn T5 Odysea 24W bóng đôi 35 cm
    Lọc: Aleas 1281
    Nền: ADA 2kg
    CO2: 2 giọt/1 giây
    Cây cối: Ngưu mao chiên và Trân châu nhật
    Cư dân bể: Tép RC 7 chú
    Bể em cắm được 7 ngày cho đến hôm chụp mấy tấm hình này
    đây là toàn cảnh em nó

Góc trái

Góc phải

Khoe chút về phụ kiện của em:blushing:

Em thấy NMC có vẻ ổn nhung hình như TCN thì chậm quá không hiểu lý do vì sao, em tháy trên diễn đàn nhiều anh em nói chỉ sau 1 tuần là TCN bát đầu bò rồi, em cám được một tuần mà chỉ có được 2 hoặc 3 cây bò, mà tốc độ phát triển còn không nhanh bằng NMC.
    Rất mong được các góp thêm ý kiến

Last edited by a moderator: 5/4/12
    TaiTuong, muoivankhatmau and henrytep like this.
  2. Red

Red Well-Known Member

Thích đã nhận:
    203
    TCN hình như là lá bán cạn nên nó chậm bò , hồ mình cũng 35 x 20 x20 xài đèn bàn học có 11w sau 1 tháng nó bò full nữa hồ .
    Phụ kiện pro mà cái hồ kiếng hơi xấu :) ! Viên đá nhỏ góc phải bạn thử ngóc đầu nó lên quay vô chổ khuyết của viên đá chính để tạo đường nét đứt gãy của đá xem sao ?!

3. tuanhaiphong

tuanhaiphong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    312
    cái bình co2 xịn quá, mua bao nhiêu tiền vậy? CCN cắm cao quá, khó bò, cắm sát nền hơn

4. Woo-chan

Woo-chan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    cục đá nhìn đẹp quá, nhưng cảm giác hơi chật chội, viên đá có thể lùi ra sau chút nữa được ko bạn ? nếu lùi ra khoảng 5cm thì đẹp hơn

5. TaiTuong

TaiTuong Thương nhân

Thích đã nhận:
    963
    TCN thì ko thể bằng nmc đc ^^ bộ đá bác xếp đẹp quá.nhưng sao đàng sau hòn đá bên trái bác ko trồng nmc luôn?thêm ít rau thơm nữa đi ạ

6. dungali

dungali Well-Known Member

Thích đã nhận:
    202
    bộ đá ngon quá bạc ah.giá như bể to hơn chút nữa thi tôt.như bác woochan nói rất chuẩn bạn thử đẩy lùi bố cục lai chút xem sao

7. hung_luong

hung_luong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,116
    Bộ CO2 Upaqua này là sảm phẩm của Havoten store đấy ah. Em ẵm cả bộ trị giá 1,8 triệu.
    TCN em cắm xát nền đấy, có nhiều cây em cắm ngập nền không thấy gì luôn, nhưng chắc do cây cạn nên nó ra lá nước nên nhô cac quá, nhưng ơn chúa đến tối qua dưới "sức ép" của ánh đèn nó bắt đầu "nghiêng nghiêng" hết rồi

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:58 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:50 AM ----------

Chuẩn bác ah. TCN em mua trên nhà bác Hòa là cây cạn. Còn về cái hồ nói thật là hồ nuôi cá vàng cho con em ngắm trước đây em chuyển qua chơi thử thủy sinh, bộ phụ kiện này em trang bị để chơi một cái hồ 60 cơ, nhưng thử con "nano nửa mùa" này trước rồi sẽ tậu con 60 trên Havoten store chơi, em định tháng 6 này se tiến hành dự án.

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:03 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:58 AM ----------

Thú thật khi được bác khen cục đá đẹp em thấy vui quá, xem nhiều bài trên diễn đàn em biết bác là cao thủ về bố cục đá, phải nói thật em rất thích các kiẻu bố cục bác đã xếp.
    Khi được một. Dạ em cũng phải nói lại là kịch kim rồi bác ạ bể lởm diện tích chật hẹp mà em lại thích đá đẹp không còn đất để lùi nữa ah. Cho em hởi ngoài lề chút là bác sống HN hay Tp HCM vậy, nếu ở HN thì em rất mong được đến ngắm tận mục sở thị một bể của bác để học cách xếp đá khi bắt tay chơi bể 60.

8. Aqua Hà Nội

Aqua Hà Nội Thương nhân

Thích đã nhận:
    157
    Cùng ý kiến phụ kiện ngon thế mà cái bể nhìn nản quá. hehe bác qua chú Cảnh làm cái bể mới về chơi cho ngon.

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:14 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:12 AM ----------

Cùng quan điểm hehe rất thích cách xếp đá của anh Woo - Chan

9. nua_voi

nua_voi Member

Thích đã nhận:
    1
    em cũng là fan của anh Woo-chan nhìn cách anh xếp đá mà mê quá