Bể "Nơi Bình Yên"

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi tuannghethuat, 8/8/07.

1. tuannghethuat

tuannghethuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Không thấy ai Post hồ mới, mình đành post hồ của mình vậy :blushing: . Vì củng làm biếng cắt cấm =; nên dẹp hồ củ setup hổ mới đây.Anh em cứ thoải mái bình loạn hé. Hồ được 2 tháng tuổi rùi.
    Thông số của hồ: 100x50x60
    Nền: ADA đỏ
    Lọc ngoài Jebo 825
    Đèn: 3 bóng Jebo x 30w
    Co2: có, khoảng 2/s
    Toàn cảnh:
    góc phải:
    Góc trái:
    Gó xéo:
    Anh em cứ cho them ý kiến nha. :-*

Last edited by a moderator: 8/8/07
  2. tuannghethuat

Thích đã nhận:
    2
    Không biết tại sao post hình nhưng không lớn hơn được, nhờ mob sửa lại dùm mình nha. Thanks

3. akira

akira Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Hình nhỏ quá, em không thấy gì hết. Tuy nhiên cũng thấy đây là hồ đẹp đó nha.
    Mà sao cây bị "cuốn theo chiều gió" vậy anh Tuấn?

4. tuannghethuat

Thích đã nhận:
    2
    anh củng không biết nữa, cây cối lại quay ngược lại với dòng nước chảy mới lạ chứ.

5. kenshin14488

kenshin14488 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    80
    Theo mình thấy thì cây nó bị cuốn là do đèn, góc trái thấy ánh đèn sáng hơn, cây góc phải thì nghiêng sang trái, còn góc trái thì cây thẳng hơn. Hồ đẹp quá, xách cần câu leo lên cầu ngồi câu cá cũng dễ chịu lắm! :D

6. flowersea

flowersea Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    để em sửa lại vậy, anh Tuấn thích nhỉ được 12 tấm lận :D
    toàn cảnh
    góc phải
    góc trái
    góc xéo
    anh xóa chữ m trên đường link đi là ok àh

7. CC_ABENLA2006

CC_ABENLA2006 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    120
    ý bạn ơi, mình chẳng thích cái cầu chút náo cả, cái bể ý mà của mình thì chắc mình nhờ chú cẩm lũy dời cái cầu đó di chỗ khác rồi bạn ơi,,,,,,,
    pám chut cho vui thôi nha,< đừng giân nha>
    hồ đẹp lắm, nhất là bạn có mắt thẩm mỹ khi bố cục cảnh vật tỉ mỷ, và phân chia tỉ lệ của khung cảnh ráthai2 hòa, chứng tỏ bạn cũng nghệ lắm , ,,,,,,,
    chúc bạn thành công,,,,,,

8. huunguyen

huunguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    ha ha, cái chòi ở trong góc bể là nơi huynh ở phải không ? công nhận ông ở chỗ bình yên thiệt, để bữa nào qua phá, há há.
    còn thoáng quá, thêm cây và cá nhiều nữa vào đi huynh .........

9. tuannghethuat

Thích đã nhận:
    2
    to Akira/Kenshin14488: À thì bây giờ anh đã tìm ra nguyên nhân ! Cây hướng ra cửa ra vào kiếm thêm ánh sáng ý mà. Chứ đèn thì đều lém. :-S
    to Hoa biển: Cám ơn em đã chỉnh sửa hình lại và chỉ anh cách post hình. :-*
    to chocon 2006: Anh có hỏi chú Cam Lũy rùi, chú ấy nói là..dời nhà chứ không dời cầu, vì chú ấy không biết bơi. Anh cũng rứa nên đành để cầu cho khỏi ướt..vừng. :laughing:
    to huunguyen: nè có thuê nhà không vậy ? Anh đang cho thuê đó. Nơi ...dzu hí quá lý tưởng phài không em =P~

10. Des

Des Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    Lâu quá mới thấy anh pót hồ lên (kể từ sau "con rồng" bằng khúc Lũa hồi trước)
    Hồ nhìn đúng phong cách "nghệ thuật" như tên của anh vậy. Nước trong vắt, cây xanh, có thể nói hệ ci sinh trong hồ anh quá tuyệt. Đúng là nơi ... bình yên đấy anh ạh
    Em có vài góp ý "xây dựng" như sau. Có thể sẽ bình yên và bốt nhàm chán hơn:
    Bố cục có vẻ hơi "đều - và dàn trải" đấy anh Tuấn ui!!!
    Nếu được, anh hãy dời nhà sang bên góc phải sát dưới chân núi (vì ngọn núi này cao) sẽ tạo hiễu ứng phối cảnh cho hồ của anh có điểm nhấn, còn bên góc trái, anh dời 2 rặng núi sát vào trong, thay vị trí "nhà" đã di dời. Như vậy trông ngọn núi sẽ to và bề thế hơn hẳn. Phía sau nó anh trồng cây hậu cảnh thành bụi to, ví dụ trân châu lá tròn chẳng hạn sẽ có tầm nhìn phối cảnh thật tốt đấy. Còn phía trước rặng núi anh nên bày thêm dăm ba viên đá nhỏ để "phóng to" rẵng núi lên thêm nữa. sẽ rất ấn tượng đấy anh Tuấn
    Có EXP cho anh Tuấn đây!!!

11. tien378

tien378 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Hồ của anh đẹp và nhẹ nhàng giống y như tên anh đặt "Nơi bình yên", em rất thích những kiểu hồ mô phỏng cuộc sống như vầy. Nền nhìn rất tự nhiên, góc phải các ngọn núi nhìn hùng vĩ và uy nghi lắm, suối nước cũng rất đẹp, giá như những viên cuội nhỏ hơn tí thì hài hòa hơn. Nói chung là thuộc hàng cao thủ rồi. Chúc hồ anh ngày càng đẹp hơn, chúc chủ nhân luôn hạnh phúc và bình yên để cho ra đời những tác phẩm nghệ thuật đẹp.

12. minhphong

minhphong Làm ít nói nhiều

Thích đã nhận:
    187
    Anh tuannghethuat làm hồ phong cách nhẹ nhàng thư thái quá, giống các vùng quê miền trung. Sau này cỏ mọc dầy lên nhìn chắc sướng lắm. Em thấy mấy cái cây cao cao nên gom lại 1 góc đẹp hơn ạ.
    Dưới chân núi bên góc phải còn trống quá anh.

13. violet1411

violet1411 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    nhìn cái bể của anh Tuấn mà em nhớ tới bài thơi Đèo Ngang wá .phong cảnh dễ đi vào lòng người thiệt .
    đúng là Tuấn + nghệ thuật .nhưng em thấy cây cối vẫn còn hơi trống .em nghĩ bổ xung thêm nhìu cây loại nhỏ thì sẽ hợp với bố cục này hơn .

14. tuannghethuat

Thích đã nhận:
    2
    to HANPHAM: Trùi ui tui phục ông cái vụ ghép hình luôn á, sao không mở dịch vụ "sáng tác hồ TS" coi bộ có ăn à nha, chủ nhân có thể thấy liền luôn. Cám ơn ông đã cho mình thêm ý hay, để mình xem coi vì cái nhà thì dời dể rùi ( kêu bác Cẩm lũy :laughing: ) nhưng ngọn núi thì... #:-S ..ở đằng sau bị... chêm đá rùi mới rãi ADA ( hình thức tiết kiệm í mà, bật mí mình you biết thui nha :-$ ) Để mình suy ngũ thêm xem sao...:rolleyes:
    to All: Cám ơn các bạn đã góp ý chân thành và nhất là khen làm mình sướng... đức đui con nóng nọc..:D :-*

15. conheo81

conheo81 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    ý chú tuấn ui! sao em thấy 2 cục đá nó khác màu nhau ha?1 cục thì màu đen,cục kế bên thì màu bình thường như những cục khác!:confused: :confused:
    hay là chú hết đá rồi nên xài đỡ hay lại có lí do khác vậy?:D :D :D

16. tuannghethuat

Thích đã nhận:
    2
    mình cố ý đó con heo81 ui, nếu bạn nhìn một cách tổng quát ;) ( đừng nhìn rõ từng chi tiết) thì bạn sẽ hình dung ra là 2 ngọn núi gần và xa. :rolleyes:

17. Bertoni

Bertoni Active Member

Thích đã nhận:
    16
    Rất mộc mạt và gần gủi, một cảm xúc sáng tác tuyệt vời
    Chúc thành công

18. ducchinh

ducchinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Cho em góp 1 câu: Rất đẹp! Rất cá tính!
    Đây rõ ràng là 1 bức tranh mô tả thiên nhiên vùng cao: có núi non, có suối nước, có nhà sàn, đồng ruộng...
    Đúng như tên của title : "Nơi bình yên". Bể này không cần thả cá, chỉ cần để dòng xả của nước làm cây cối lay động xào xạc, xào xạc...:rolleyes:
    Không đi theo lối mòn, không lệ thuộc vào các nguyên tắc. Phải chăng đây gọi là "phá cách"???

P/s: anh tuannghethuat thử thay mấy con cá kia bằng 1 bầy Corydoras trilineatus hồng xem, nhìn xa xa sẽ giống như đàn bò đang gặm cỏ trên cánh đồng vậy.

Last edited: 26/2/08
  19. sontay99

sontay99 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Phong cảnh vừa rồi là buôn sóc nào vùng tây nguyên vậy bạn.Đẹp và thơ mộng quá,chúc mừng!

20. tuanna

tuanna New Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác tuannghethuat cho hỏi bác sưu tầm ở đâu mấy cây cầu, nhà sàn để trang trí bể cá.