Bể Nước Mặn Của haductam9cc

Thảo luận trong 'Bộ sưu tập hồ cá nước mặn' bắt đầu bởi haductam9cc, 16/1/06.

1. haductam9cc

haductam9cc New Member

Thích đã nhận:
    0
    em vừa làm cái hồ nước mặn đây. mời các bác tham quan và cho ý kiến đánh giá
    Góc Trái
    Góc Phải
    Chính Diện
    Toàn Cảnh
    vì hồ mới làm nên lủng củng quá. mong các bác miễn thứ :applause:

2. akira

akira New Member

Thích đã nhận:
    8
    Ái chà!:eek: Vừa mới chơi rong giờ chuyển qua chơi nước mặn. :applause: cố gắng lên nhé! Nhớ truyền đạt kinh nghiệm cho anh em nha.

3. nttuan_bnd

nttuan_bnd New Member

Thích đã nhận:
    66
    úi chu choa, sao bạn không thả mấy con cá vào cho nó bơi lon ton? nghía thế này thì trông buồn và đơn điệu quá :)

4. Sea69

Sea69 New Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình cũng rất thích bể nước mặn nhưng không biết có đắt không , giá cả thế nào vậy bạn Haductam99c ơi , Cho mình biet với .

5. haductam9cc

haductam9cc New Member

Thích đã nhận:
    0
    em xin cảm ơn những lời động viên kick lệ của các bác
    em đang tính thả cá nhưng chưa biết thả loại nào. kể mà thả 2 cặp cá hề thì đẹp bác nttuan nhể .
    chào bác sea. thật ra hồ này mình nhờ 1 người bạn dưới bình dương mua và vận chuyển hộ vì quen với chủ quán nên giá cả cũng phải chăng chỉ có điều vì đường xa nên công vận chuyển hơi cực. nêu bác có nhu cầu chơi em sè giới thiệu bạn em với bác. nếu có thể anh ta sẽ giup bác

6. codai

codai Giáo sư

Thích đã nhận:
    2,207
    Bể của bạn mới setup san hô như vậy là tốt rồi ,chờ cho nó nở thêm tí nữa , thả cá vào là tuyệt. Bạn cho codai hỏi bể của bạn bao nhiêu lít vậy? Dưới tủ có thêm thùng lọc không ? hay chỉ lọc đáy thôi? Ánh sáng trong bể bạn dùng đèn gì vậy?

7. Sea69

Sea69 New Member

Thích đã nhận:
    1
    chào bác sea. thật ra hồ này mình nhờ 1 người bạn dưới bình dương mua và vận chuyển hộ vì quen với chủ quán nên giá cả cũng phải chăng chỉ có điều vì đường xa nên công vận chuyển hơi cực. nêu bác có nhu cầu chơi em sè giới thiệu bạn em với bác. nếu có thể anh ta sẽ giup bác[/QUOTE]

Cam on bạn haductam99 nhưng mình ở HP . Hy vọng sau một thời gian se truyền cho mình kinh nghiệm

8. haductam9cc

haductam9cc New Member

Thích đã nhận:
    0
    @ anh codai. bể của em 70l. em có dùng lọc ngoài để nuôi vi sinh. về ánh sáng thì em dùng bóng thường " bóng điện quang"

@ anh sea.. em cũng mới chơi hy vọng sau này moi người trên 4rom góp ý để 4r có những bề nước mặn ngày càng đẹp hơn

9. Barriememo

Barriememo New Member

Thích đã nhận:
    1
    bể cá đẹp quá , nhưng nước hơi bị đục. Bạn sài đèn gì? cho san hô ăn gì vậy? ở việt nam
    San hô mắt tiên kôg ?