Bể Nuôi Cá Rồng.

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi thocuongts, 9/9/11.

1. thocuongts

thocuongts Well-Known Member

Thích đã nhận:
    65
    Các bác cho em hỏi chút. Em đang định đầu tư một bể để nuôi một em Ngân Long. Kích thước thì khoảng 1,8mx600x700 cùng hệ thống lọc, và đèn nữa. Ai biết thi tư vấn cho em với kích thước vậy thì dùng lọc nào là hợp lý, Lọc tràn được không? Và giá cả của cả hệ thống đó là khoảng nhiêu tiền để em còn chuẩn bị. Em ở Từ Sơn, đã nhắn tin cho bác Công o Tp Bắc Ninh mà chưa thấy hồi âm.

2. thangmt

thangmt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    49
    bác chơi cái chân tủ sắt sơn giả gỗ,hay chân tủ gỗ,khoan thành,hút đáy vào lọc tràn dưới giấu trong tủ đó luôn là ok 1,tùy theo vật liệu lọc nữa,tiền nhiều thì mua đồ tốt còn ko tèn tèn cũng được mà,nếu có bùi nhùi xịn 1m cũng 1000k rồi,e nghĩ bác chơi đèn thủy sinh là ok rồi

thocuongts thích bài này.
  3. thocuongts

Thích đã nhận:
    65
    Hồ mình định để sát nền nền nhà, kê lên khoảng 15cm thui. Nên chắc làm cái chân sắt thôi. Và làm lọc tràn thôi thì có đảm bảo cho em nó không?

4. thangmt

thangmt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    49
    vậy bác đặt chỗ làm kiếng cái lọc tràn trên 1,6m 5,7 ỏ 9 ngăn đỗ giữa như bác trinhphuongan đó,2 máy bơm AP 3500,chúc bác thành công.
    nói chung là có đk thì kiếm cái lọc uv(đèn tia cực tím) hay ro(thẩm thấu ngược),còn lọc thùng thì ko thích hợp vì bể bác hơi to so với công suất của nócũng ok rồi
    cái chân 30cm thì đẹp hơn đó anh,ko thì bác làm cái lọc tràn bên 30cm trong hồ kính luôn còn 1,5m là thoải con gà mái để nuôi cá rồi
    Nhưng quan trọng là việc thay nước a ah

Last edited: 9/9/11
    thocuongts thích bài này.
  5. thocuongts

Thích đã nhận:
    65
    Có ai Khái toán cho tui xem một hồ như vậy cả hệ thống lọc thì khoảng bao nhiêu tiền không?. Liệu 3 tr có đủ không các bạn.

bineva thích bài này.