Bể phong cách Hà Lan mini xin ít gạch đá của anh em...

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi viettham, 7/6/14.

1. viettham

viettham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Bể gần tháng tuổi, nền dưới Aquamax, trên ADA Africana, 1 bóng compact Rạng Đông 25W, lọc thác mini,không Co2, lũa đá đủ cả. Cây cối: trân châu nhật, vẩy ốc đỏ, thanh hồng điệp, ngưu mao chiên lùn xòe, tiểu bảo tháp, thủy cúc, ngổ đỏ, cỏ thìa. Cư dân: tép RC đồng huyết tùm lum, ốc táo đỏ, ốc hại :laughing:.
    Em up lại ảnh từ những ngày đầu của bể, khi còn rất lơ mơ trong việc setup 1 bể thủy sinh :-S

Bể hiện tại đây ạ, sau rất nhiều lần sửa lên sửa xuống, anh em cho em thêm ít gạch đá giải ngu ạ:

Wam, hoaikhong and bachikho like this.
  2. hoaikhong

hoaikhong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    154
    mình nghĩ bể nhỏ không nên trồng những cây này, nó phát triển rất nhanh và lá to, ko phù hợp lắm

viettham thích bài này.
  3. nnes

nnes CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    1,225
    bỏ đá với lũa đi thì thành bể HL, mấy cây sunset bạn đang trồng ở tiền cảnh nên đưa ra hậu cảnh, vì nó là cây hậu cảnh, mọc cao rất nhanh

viettham thích bài này.
  4. viettham

viettham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    cám ơn ý kiến của bác, em cũng thấy vậy ạ, nhưng lúc đầu nông dân nên không biết gì cứ cắm thôi, bh mà nhấc lên trồng lại thì ngại thôi rồi, được cái em rảnh rỗi nên cứ cao tí là em cầm kéo phăng luôn :D. Đang tính cho bọn đấy vào góc trái trong cùng chỗ bụi cỏ thìa vì lúc đầu em tưởng là cỏ cọp nó mọc cao được nên mới trồng bên trong

5. VanXuan

VanXuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    170
    Lựa chọn mọi thứ trong hồ nhỏ đều nhỏ sẽ có cảm giác hồ to thêm :D

6. dtduong

dtduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,133
    Bể nhỏ thật khó chăm cây, rêu. Có thể thấy hình cuối các cây trong bể đã được thay thế rất nhiều => Chọn cây có thể sống tốt với bể này và phân vùng để trồng + bỏ hết lũa đá chỉ chăm cây thôi.
    Loại đèn bạn dùng là loại gì vậy nhìn lạ lạ????

Last edited: 10/6/14
  7. zzluckuxdzz

zzluckuxdzz Member

Thích đã nhận:
    7
    Cái bể của bác setup đẹp quá, không biết hết nhiều tiền ? Và kích thước của nó là bao nhiêu thế bác, tiện cho em hỏi là cái bộ lọc bể cá bác mua nhiêu tiền và của hãng nào vậy ? Em ở TPHCm, bác nào biết chỗ tư vấn em luôn nha, dân mới vô nghề nên còn bỡ ngỡ.