bể rưng mong các bác tư vấn

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi huytonytran, 11/10/13.

1. huytonytran

huytonytran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    312
    em chuẩn bị làm 1 cái bể rừng theo ước nguyện. nhưng chưa làm bể rùng bao giờ. mong các bác đã từng làm có nhiều kinh nghiệm chỉ bảo giúp em. bể rừng thì yếu tố nào quan trọng nhất. các bố cục nền dốc hay bằng. những loại lũa nào thì hợp nhất. và bố trí lũa ra sao. cành to canh nhỏ trước sau ntn. cây cối nên dùng những loại cây hay rêu gì ah. thank các bác trước

2. dtduong

dtduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,133
    Ý tưởng về loại rừng là quan trong nhất, một góc rừng hay một cánh rừng.
    Kết hợp với đá sẽ làm layout mềm mại hơn.
    Tạo chiều sâu thì cành to trước cảnh nhỏ sau.
    Và cuối cùng là ngắm các layout các cao thủ đã làm. chúc bạn có một bể rừng như mong đợi.

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:12 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 05:04 PM ----------

Mình thấy bạn này làm rất đẹp: http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=106103&page=11

3. huytonytran

huytonytran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    312
    thank anh dương. em cũng đang băn khoăn không biết nên làm kiểu 1 góc rùng
    và 1 cánh rừng nữa. rất thích cả 2. nhưng có vẻ 1 cánh rừng không gian có vẻ rộng hơn và nhin chật trội về lũa nhưng không gian lại rất thoáng.
    hình ảnh thì cũng sưu tầm tham khảo. rồi phân tích rất là kĩ rồi. nhưng vẫn rất run chưa dám làm. vì không biết những gì minh hiểu có đúng hay không. có những bể mà em nhin rất lâu mà không hiểu sao họ lại tạo đc chiều xâu như vậy. rất khâm phục

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:14 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 05:12 PM ----------

em cảm giác những cánh rùng cụt ngọn như thế này sẽ rễ hơn cho ng mới tập như em. và lũa đá cũng rễ tìm hơn ah

dtduong thích bài này.
  4. hathuykhue

hathuykhue Thương nhân

Thích đã nhận:
    448
    up, Huy chơi máu quá
    ////////////////////////////////////////

5. darkmon

darkmon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    596
    gui mail nhé minh gui cho cai anh minh cug lam rừng.................