Bể sau 2 tháng setup

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi Mike, 4/3/13.

1. Mike

Mike Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Làm cái bể này cũng lâu rồi, cơ mà ra tết ở nhà mới có thời gian rảnh để hoàn thành từ A-z hnay post lên mời các bác ném đá
    Information:
    100 x 30 x 50
    Nền HVT + Gex + Sỏi sạn
    Lọc Atman DF700
    Đèn 2 bóng atman T8 90cm
    Co2 : 2 giọt/s
    Cá : ngựa vằn, albino, tì bà bướm, bút chì, phượng hoàng, mún
    Cây : TCN, Cỏ Nhật (sắp toi hết rồi :)) ), Diệp tài hồng lá kim, Bình thảo quả,......
    Em chụp bằng đt nên không được ổn lắm các bác xem tạm, tình hình là bể của em đang bị tảo nâu hoành hành, em đang nuôi cá mà không muốn dùng hóa chất. Mỗi lần thay nước đều lấy bàn chải đánh bớt đi cơ mà có vẻ không hiệu quả lắm, hnay mới bắt đầu thử giảm số giờ chiếu sáng đi, không biết có khá hơn không ? :-S Các bác cho em xin cái phương án giải quyết với, hiện em đang áp dụng chế độ thay nước 1 lần/tuần thay 50%
    Các bác xem giúp em bố cục thế này đã ổn chưa nên trồng cây gì và nuôi con gì với ạ ? :))
    Thanks các bác ^ ^

2. Moonbeo

Moonbeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    340
    Trông có vẻ bắt đầu đẹp rồi, hình như hơi thiếu sáng nên TCN không bò mà mọc cao hết cả lên :D

ngoc_tanlong and Mike like this.
  3. Mike

Mike Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    TCN lúc em mua là lá cạn nên chắc phải 1 thời gian nữa mới bò được bác ạ :p

ngoc_tanlong thích bài này.
  4. ngoc_tanlong

ngoc_tanlong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,000
    Thêm cây vào cho nó rậm tí anh!nhìn còn tróng quá!!!híc ngựa vần nhiều quá bơi loạn xà ngầu luôn!:blushing:

huykeo thích bài này.
  5. Mike

Mike Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Thanks bác, em sợ là sắp đến mùa nóng rồi cây nó khó phát triển nếu trồng rậm quá :-? còn bọn ngựa vằn thì đã bao giờ chúng nó bơi theo đàn đâu ạ =))

ngoc_tanlong and huykeo like this.
  6. Moonbeo

Moonbeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    340
    Em còn chục con ngựa đương nằm trong xô :D với 2 con bút chì
    Vừa rồi tép RC xả trứng, trông bọn ngựa, bút chì mặt rất fởn, lại béo trắng ra rất đáng ngờ, hehe hóa ra bọn nó mỗi ngày đớp vài ông tép baby :((

7. nguyentunghp

nguyentunghp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    214
    nhiều cá quá, nhiêu cá quá........................................................

8. supercia

supercia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    324
    H ơi, Diệp tài hồng lá kim nên cắt đôi rồi cắm ngọn xuống, 1 thời gian sau nó đẻ nhánh và lên cao sẽ đẹp hơn

9. hung_luong

hung_luong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,116
    Bể xếp đá cũng được lắm. Nhưng có vẻ cây chưa được quy hoạch chuẩn lắm sau lưng các khối đá bro không nên chơi diệp tài hồng lá kim vì cây này tuy mà đỏ đẹp nhưng không rậm rạp, nó làm cho bể của bro thưa thớt quá, theo mình bro nên chơi TCC hay vẩy ốc xanh sẽ đẹp hơn. diệp tài hồng chỉ để điểm xuyết thôi. còn rau má thì bro dồn vào chân các khe đá ấy, nó lên um tùm sẽ đẹp lắm. nhưng cốt yếu là phải làm sao cho TCN nó bò full tiền cảnh sẽ đẹp ngay. Mình thấy bể của bro 2 tháng rồi thì nên xem lại xem làm sao mà TCN nó không phát triển. Chứ 2 tháng bể mình TCN đã căt tỉa 1 lần rồi đấy.

Mike and ngoc_tanlong like this.
  10. Mike

Mike Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    em định sẽ trồng Diệp Tài Hồng lá kim rậm rạp hơn vì hôm trước mua đc có 2 cốc nên trồng đc thế thôi bác ạ ? :p con TCN thì em mới cắm đc tầm gần 2 tuần thôi bác ạ, với cả lúc em mua nó vẫn là lá cạn chưa ra đc lá nước nên chưa bò nhanh lắm. Chắc phải đợi thêm chút :-s

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:57 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:45 PM ----------

em đang định để cho cây nó khỏe khỏe 1 chút rồi mới cắt anh Hùng ạ :D