bể tép và guppy của medusa.bé tí tẹo

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi medusa, 22/1/08.

1. medusa

medusa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đây là bể tép của medusa.toàn tép rc thui.nuôi thêm máy con guppy nũa cho nó vui mắt.ae xem ntn đã dc chưa.nó đẻ cũng nhiều.nhất là mua lạnh ở hn đẻ như mưa.nhung toàn con bé tí.anh em xem cho bể ntn có cần phải thêm j nũa không.bể 30x28x28 medusa dùng nền than hoạt tính dạng mảnh loại nhẹ.
    [IMGo]http://i266.photobucket.com/albums/ii279/N65_bucket/DSC01042.jpg[/IMGo]
    [IMGo]http://i266.photobucket.com/albums/ii279/N65_bucket/DSC03190.jpg[/IMGo]

Last edited by a moderator: 22/1/08
  2. peter_parker

peter_parker Well-Known Member

Thích đã nhận:
    179
    Ý kiến là bể quá đẹp, xin chúc mừng!
    Trông bể rất sạch sẽ, nhưng kích thước bé thế không biết cây có phât triển được không nữa!
    Bác nên bắt bảy màu ra không nó ăn tép con đấy!
    Mà bể này bé quá nên chắc nền cũng không đủ dinh dưỡng để cây sống, chắc mấy cây tiêu thảo bác phải cho thêm một viên phân nhét vào!
    Chúc mừng bác có bể đẹp!

3. Dark angel

Dark angel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    bể nuôi tép nên chăm thật nhiều rêu bao nhiêu có thể nhằm tạo chỗ ẩnminh2 tránh nguy hiểm cũng như nguồn t/ă dồi dào cho lũ tép con.
    Thân

4. phuong.d.pham

phuong.d.pham Member

Thích đã nhận:
    0
    Bể đẹp wa đó bạn áh ,mình thì kết nhất khúc lũa buộc rica nhìn rất hay nhưng giới thịu bể tép mà sao không thấy em tép nào hết vậy?ah mà co tép đừng nuôi cá vừa dơ mà vừa bị cá ăn tép con phí lam

5. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Sao lại dùng nền than hoạt tính nhỉ, loại này có tính thẩm thấu cao và e rằng sẽ hút hết dd của cây mất....

6. medusa

medusa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bên dưới nó là sỏi và ada mà cây tiêu thảo loại này phát triển khoong cao lắm mà chỉ đẻ nhánh thui,nền than hoaatj tính đẻ làm nổi màu tep rc mà.em thấy nó cũng không anh hưởng j vì rc vẫn đẻ bt mà.chẳng hiểu sao mấy con tep mới đẻ to bằng đầu kim cứ bò wua bò lại trc mặt mấy con guppy mà nó chẳng ăn nên tui cũng thấy yên tâm mà để nó trong đó.chính vì nhiều chỗ trốn was nên chẳng thấy em nào.phải nhìn tận mắt thì mới thâyddeems ra cũng nhìu vcl.he he cám ơn ae nhiều

7. medusa

medusa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    lũa này đcj kết hợp với cành tùng bon sai đã chết khô sau đó đc đun wa ncs sôi 100 đọ đẻ loại bỏ chất độc từ nhựa tùng còn sot lại chứ gỗ lũa đâu kiếm đc loại nào có cành nhỏ như vây.

8. phuong.d.pham

phuong.d.pham Member

Thích đã nhận:
    0
    Vậy àh,ờ dalat thì nếu muốn có khúc gỗ như bạn thì toàn là di kiếm gốc cây cà phê hoặc cây gì cũng được nhưng toàn là màu trắng không áh ít có gốc màu đen lám

9. zunarc

zunarc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bể đẹp quá anh ạ :D nhưng có vẻ hơi ít chỗ cho tép núp ! dễ bị bọn khác quấy rối khi đang lột xác , nhưng ko sao ! tép nhiều thì việc ý chỉ là muỗi :D chúc mừng bể đẹp chơi tết :D

10. planti

planti Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Muốn kiếm gốc màu đen bạn phải xuống khúc nào có sông suối, có nước chạy qua, thì mấy gốc cây đó nó mới có màu sậm. Chứ lấy cây trên cạn khôg có màu đen đâu bạn.

11. hiho_a60

hiho_a60 New Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin hỏi một câu ngoài lề, nếu không phải thì mong chủ topic bỏ qua nhé.

Đây có phải là Vip.Medusa nổi tiếng một thời về starcraft ở Hà Nội không?

12. medusa

medusa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    không phải đâu nè.hồi đó tui cũng có chơi starcraft nhưng cũng không giỏi đến mức đc coi là vip.he he.bạn nhầm roài.

13. Mr.Kin_7989

Mr.Kin_7989 Thương nhân

Thích đã nhận:
    321
    ko ngờ anh Lộc cũng có 1 bể tép đẹp ghê,tưởng anh chơi cá 3 đuôi,la hán,rắn....chơi cả bọn tầm thường như 7 màu nữa...ghê thật.

14. medusa

medusa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    sao chú bít rõ về anh thế? nghe quang nói hả?anh thì yêu thích động vật nên con gì cũng chơi. chỉ sợ không có tiền để chơi thui.
    cá vàng nhà a có nhiều lém.mới up dc mấy con hay hay.cá guppy anh ít chơi.chẳng wa chơi lấy vui thui.trc anh ép đẻ đc mấy thùng guppy đen xì đó.

15. utbeo

utbeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    sr hơi lạc chủ đề,cá đẹp nhỉ...........................

16. trungtrucdo

trungtrucdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    hồ nhỏ mà đẹp thật,mà tiện đây bác cho e hỏi ở HN thì mua tép ở đâu vậy,e ra các điẻm bán cá cảnh hỏi còn bị mấy cu e bán hàng cười khí..khí.. mới tủi thân.Chúc các em tép của bác mau lớn (có khi em lại được bán rẻ cho vài đôi *o_O*

17. medusa

medusa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    qua đây mình cho 2 đôi về mà chơi.mình là lộc sdt 0949269656.
    nhà ở:số 18hểm 10 ngách 165 ngõ 192 lê trọng tấn.hùm rùi mình cũng có cho mấy ae nên giờ còn ít không cho bạn nhiều đc.thông cảm nha.nhưng 2 đôi cũng đủ gây dụng 1cơ đồ rùi.ban đầu mình chỉ có 1 đôi.giờ mình có nhiều nên cho cũng nhiều rùi.lúc nào tiện bạn ghé wa chơi.mình kỉ niệm

18. trungtrucdo

trungtrucdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    cảm ơn anh Lộc trước nhé,hôm nào e sẽ qua anh để rước em tép về với nhà mới.

19. king.rose

king.rose Well-Known Member

Thích đã nhận:
    353
    Oh vui wa ha ở HN vui nhỉ thích là chia nhau nuôi còn o đay cái gì cũng buôn với bán chán lám mà muốn chơi đều phải mua mắc không áh dân phố núi chúng em là thế he he bùn bủn.

20. medusa

medusa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ngoài này cũng buôn bán mà bạn có điều ở tp điều kiện sở hữu cũng hơi thừa nên cũng dễ cho hơn.trong bạn thì khan hiếm buôn bán là đúng roài.tình nghĩa là chính