bể thế này nuôi được cá rồng không các bác

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi minhhieubf, 23/7/07.

1. minhhieubf

minhhieubf Well-Known Member

Thích đã nhận:
    182
    Trước đây em là đồ đệ của thủy sinh, nhưng jowf thì bận quá không chăm cho tốt đựoc nên em muốn chuyển mục đích sử dụng của cái bể 1,35*0,60*0,55 (m) để nuôi 1 chú Kim long hồng vĩ, với diện tích như vậy thì có bị bé quá không các bác...
    1 con kim hồng loại I khoảng bao nhiêu các bác nhỉ.
    Cám ơn các bác trước nhé

2. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Hìhì...
    Té ra mục đích bán hồ TS đây nè...:p
    Theo Blue thì hồ hơn nhỏ, được 1.5m thì ok, mà kính dày nhiu thế Hiếu?
    CLKLHV bên anh Long hình như tầm 350$ hoặc hơn 1 tí....

3. minhhieubf

minhhieubf Well-Known Member

Thích đã nhận:
    182
    hehehe, bị bắt bài rùi hihihih, kính 10mm anh ơi... nhưng mua trong Sg có ra được HN không vậy anh

4. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    @Hiếu: anh Long vẫn chuyển cá ra Hn mà, kính 10mm thì được òi nhưng không chắc 1.35m có đủ dài không...
    Hiếu PM cho anh Long hỏi koi!

5. dung_gl

dung_gl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Kim hồng nhỏ giá khoảng 300 usd là đẹp roài. Nếu muốn nuôi thì cứ bảo đồng chí Tuấn bnd tìm hộ cho. Nếu kỹ thì nhờ Mạnh Long tìm hộ Cao lưng hoặc nhờ Anhnhxxi tìm Manhato đi. Bể 1,35 m thì nuôi cũng tạm được nhưng khoảng 1/2 năm nữa thì phải thay bể 1,5 m cho em nó.
    Chúc mừng Minh Hiếu ra nhập vào hội cá Rồng.:applause: :applause: :applause: He he... nhanh nghiện lắm đó:laughing:

6. coong

coong Member

Thích đã nhận:
    2
    anh dung_gl oi, cho em hỏi loại Manhato là loại gì vậy anh?

7. conlele

conlele Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    Chào anh Hiếu, lâu quá không gặp. Thì ra bỏ thuỷ sinh mà chuyển sang cá Rồng á. Kích thước hồ nói trên mà nuôi KLHV thì như anh dung_gl nói cũng chỉ độ được hơn nửa năm hoặc dài lắm là năm đầu tiên thôi. Sẵn tiện tìm bài giúp cho bạn TIEUBAO ở Vũng Tàu, conlele cũng xin chép mấy cái link ra đây để anh Hiếu tham khảo thêm nhé. Chúc anh mau có con KLHV hoặc CLKLHV ưng ý nhất. Dưới đây là mấy cái link mà conlele nhặt được, anh ạ.

Đầu tiên hãy nghĩ tới nơi cho chú Rồng của bạn vùng vẫy cái đã. Chủ đề này chắc giúp Bảo được ít nhiều nè:
    http://www.aquabird.vn/forums/showthread.php?t=8947

Nhưng mà khi chọn lựa kích thước, nếu có làm ăn gì to (hehehe...) thì cũng nghĩ tới phong thuỷ chút:
    http://www.aquabird.vn/forums/showthread.php?t=2462

Chuyển sang bộ lọc. Hệ thống lọc này thì quá tuyệt nhưng mà chắc ở Việt Nam mình khó mà sắm nổi:
    http://www.aquabird.vn/forums/showthread.php?t=12998

Do vậy nên chọn cách thiết kế lọc đơn giản kiểu này:
    http://www.aquabird.com.vn/forums/sh...ad.php?t=15926

8. lehoangthien

lehoangthien Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác cho em hỏi trong tp HCM chổ nào bán nhiều cá rồng mà là cá bé thôi...các bác chỉ giúp cho em để em dễ kiếm , chứ thế này tim được con cá chất lượng khó quá , chỗ em toàn cá Ngan long vaoi Kim long thường thui...

9. le anh dung

le anh dung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Bể như thế nếu chơi KLHV thì cũng được, tuy nhiên nếu bạn chơi lâu dài thì mình thấy bạn nên nhìn thoáng hơn một tí, với chiều dài bể 1,35cm thì cá rồng trưởng thành chỉ cần "nhấn" nhẹ táp mồi là hết hồ chưa nói em phải bơi thong dong một tí nhìn mới hấp dẫn.
    Dù sao rất chúc mừng bạn đến với cá rồng, chắc chắn nhiều điều đặc biệt thú vị đang chờ bạn.

10. chat20003_qn

chat20003_qn Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác ra Nguyễn Đình Chiểu í. Có tiệm Hồng Anh chuyên bán toàn cá rồng, cá xịn không í, có chip và giấy chứng nhận đàng hoàng. Ông anh mình mới mua 1 con quả bối 1tr5. Mình chưa thấy bởi vì lúc đó đang đi du lịch, đi về thì ổng về quê mất. Mình quên mất địa chỉ tiệm này. Nhưng nếu bạn chạy từ ngã tư Phùng Khắc Khoan - Nguyễn Đình Chiểu, quẹo trái vào Nguyễn Đình Chiểu thì tiệm này nằm bên tay phải. Chưa đến ngã tư Hai Bà Trưng - Nguyễn Đình Chiểu. Mình cũng định chơi cá rồng, nhưng là người mới nên chỉ định mua ngân long thôi :-*

11. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    1.35m thì hơi ngắn nhưng bù lại chiều sâu cũng tạm ổn, nếu miễn cưỡng thì vẫn nuôi được vài năm :D. Hiện tại con KLHV của tui dài gần 40cm sống trong bể 1.4m đấy, biết là chật nhưng diện tích nhà có hạn nên phải chấp nhận.

12. senkoboy04

senkoboy04 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chắc bác nhầm lẫn hay sao chứ em thấy quá bối ji mà 1tr5 hả bác, con bằng cái hộp quẹt đã hơn cả 1000$ rùi ,với lại bác minhhieubf ở Hà Nội mà,ý bác tính nói tiệm anh manhlong hả? ở đó bán cá rồng thì khỏi chê rùi...mà uy tín lắm ..nghe ngừoi ta nói vậy chứ em cũng chưa chơi cá rồng...

13. sontruong_vn18

sontruong_vn18 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chắc anh lộn rồi, 1tr5 thì là con yellow tail, lai giữa thanh long với quá bối

14. chat20003_qn

chat20003_qn Member

Thích đã nhận:
    0
    sorry bác. Đó là con kim long đuôi vàng bình thường plati... gì gì đó :laughing:

15. ubo

ubo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    loại này đặc biệt là vảy chưa lên hàng 4 nhưng đuôi tuyệt đẹp! màu mận chính! giá từ 270 USD 1 em trở lên!
    con premium yellow tail 1.5 triệu là lai QB với TL có dáng như TL nhưng đuôi vàng sậm! giá này là không chip và không giấy cer còn giá 3.5 tr là đủ hết!