Bể thủy sinh lại đèo bòng

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi IZZ, 10/8/07.

1. IZZ

IZZ Member

Thích đã nhận:
    4
    IZZ ở Hà Nội, nhà IZZ là chung cư nên khá là chật nên muốn kết hợp không gian đặt bể với mục đích khác: Đựng giầy dép. Trước mắt IZZ định dùng bể đó để trồng cây thủy sinh và nuôi cá bình thường. Sau đó muốn chuyển sang nuôi cá rồng khi có dư dả $ và thời gian.

IZZ định đặt bể ở gần cửa ra vào, diện tích chỗ đặt bể là rộng 0.6m, dài 1.8m. Như vậy làm bể dài 1.7m rộng 0.55m cao 0.6m có OK không? Kệ đặt bể sẽ là tủ giầy luôn. Vì bể đặt tại phòng khách nên IZZ cũng muốn bể và kệ đẹp 1 chút.

Mong các bác tư vấn xem như vậy có ổn không?
    Ai biết ở Hà Nội có nơi nào uy tín có thể đặt trọn gói làm bể + phụ kiện + kệ xin chỉ giúp IZZ.
    Cám ơn các bác.

2. CRIME

CRIME Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Bể mà làm tủ giày thì hạ thấp vẻ đạp của cái hồ rất nhiều đó bạn,theo mình thấy thì ko ổn.
    Thứ 2 là bạn nên nuôi cá rồng trc,dư giả $ và thời gian thì hẵng chơi thủy sinh vì nó ko rẻ và dễ như bạn tưởng đâu :)

3. IZZ

IZZ Member

Thích đã nhận:
    4
    Cám ơn CRIME đã góp ý nhé.

Mình cũng biết tủ giầy nếu giầy dép cứ lô nhô ra cũng xấu nên nếu mà làm sẽ làm cánh đóng kín, thiết kế đẹp trông nó gọn gàng có khi càng tôn bể lên ấy chứ.

Mình cũng không có nhiều thời gian nên cũng không muốn làm bể thủy sinh thật cầu kỳ. Một vài khóm cây xanh trong bể mà phát triển được cũng đã là tốt rồi. Mình cũng không định dùng CO2.

Mình mới chỉ đọc tham khảo các bác trên này nên chưa có kinh nghiệm thực tế. Do vậy không biết bể thủy sinh thường tốn khoảng bao nhiêu nhưng mình thấy cá rồng CLHV be bé cũng đã vài trăm $ rồi...

4. cuong

cuong Moderator

Thích đã nhận:
    417
  5. hovaten

hovaten CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    3,243
    theo mình giá cả tuỳ theo cách chơi và đồ đạc mua sẵn hay tự làm vvvv
    tóm lại dao động khoảng 8-10 triệu = tổng thiệt hại

6. IZZ

IZZ Member

Thích đã nhận:
    4
    Hôm qua có hỏi thử bể đúc Jebo/Atman gì đó 1m5-1m7 cả đế cũng khoảng 7tr đầy đủ cả phụ kiện. Khó nghĩ ghê.
    Đã có ai sử dụng bể này chưa cho IZZ ý kiến với? Chủ nhật này có offline không bác hovaten? Địa chỉ 36 Lý Thái Tổ?