Bể Thủy Sinh mới tập chơi tại TPHCM

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi zzluckuxdzz, 10/6/14.

1. zzluckuxdzz

zzluckuxdzz Member

Thích đã nhận:
    7
    Đây là bể thủy sinh mà mình mới mua. Nhờ người ta setup hết cả rồi. Mình mún hỏi cả nhà là có cần lắp thêm cái lọc thác mini nữa không ? Vì trong bể cũng có sẵn hệ thống lọc rồi.

Tiện thể mình mún hỏi tên đàn cá bơi trên đàn neon là cá tên gì ? Hiện trong bể mình có 1 số đàn như Phượng Hoàng, Neon, 7m, lau kiếng, đuôi kiếm, theo các bạn thì nên nuôi thêm đàn nào nữa, đàn nào mà sống hòa hợp chung với nhau mà phù hợp với bể thủy sinh nha....

Và KN các bạn làm sao luôn giữ được nước trong bể thủy sinh luôn trong, cách vệ sinh bể thủy sinh khi dưới đất nền có quá nhiều đồ ăn dư thừa và phân cá. Mình có đi mua thức ăn dán hồ rồi nhưng lúc cá nó rĩa thì vẫn có 1 số lượng thức ăn dư thừa bám dưới hồ, đặc biệt là dạo này còn có xuất hiện 1 số loại ốc nhỏ chuyên đi ăn cây thủy sinh nữa, làm sao để diệt nó hả các bạn.

2. hoaikhong

hoaikhong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    154
    1. muốn giữ nước trong và sạch thì quan trọng nhất là hệ thống lọc bác ạ. ko biết bể bác dùng lọc gì. nếu muốn đc tư vấn bác nên cho thêm thông số phần cứng của bể nữa nhé
    2. bác ko cần phải cho cá ăn nhiều quá đâu, lượng thức ăn vừa đủ thôi, cá vẫn sống đc mà ko lo thức ăn thừa trong bể
    3. ốc nhỏ là do trứng ốc trong sỏi, cát hoặc ở cây. muốn diệt thì có nhiều cách ạ. thủ công thì bác bắt từng con. ko thì mua cá (ở trong đó hình như gọi là cá nóc beo), ốc ăn ốc về thả vào một thời gian là hết thôi

ngoc_tanlong and bachikho like this.
  3. zzluckuxdzz

zzluckuxdzz Member

Thích đã nhận:
    7
    Nhưng em nghe nói nếu mà thả cá nóc vào thì nó sẽ ăn các con cá nhỏ khác như cá neon, không thích hợp nuôi loài cá này chung với các loài cá khác trong hồ. Về hệ thống lọc thì hệ thống lọc sẵn của hồ. Nó có 1 cái ống 1 màu trắng ở trong hồ để đẩy nước ra, còn sát phía bên tay phải là cái chỗ để bông lọc. Giống bể trong hình

4. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    Cái đó gọi là hệ thống "lọc tràn liền bể ". Một hệ thống lọc cũng đơn giản nhưng khá hiệu quả .
    Những cây trong hình dưới đây thì có thể sau thời gian đủ dài sẽ còn lại những loại thích nghi được và những loại không thích nghi thì ra đi .

5. QuangMinhBoBo.

QuangMinhBoBo. Active Member

Thích đã nhận:
    20
    đon giản mà đẹp phết nhê thớt...............................................................................................................................................................................

6. minhmabu

minhmabu Active Member

Thích đã nhận:
    12
    bác cho ăn ít thôi.e cả tuần cho nó tý thức ăn mà vẫn sống tốt.tép thì 2 3 tháng rồi k cho ăn mà vẫn đẻ ầm ầm