Bể TS có cần máy lọc

Thảo luận trong 'Lọc - Nước - Môi trường bể' bắt đầu bởi phanthanhluat, 13/1/07.

1. phanthanhluat

phanthanhluat New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em nuôi bể TS dc 1 tuần mà nước đục quá, cho em hỏi bể TS có cần máy lọc ko, với lại nuôi cá như 7 màu , chuột có cần máy oxi ko? Nếu ko sài máy lọc thì mấy ngày thay nước 1 lần?

2. tuannghethuat

tuannghethuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Ko co mấy lọc thì đương nhiên nước phải đục rồi bạn ơi, và thứ 2 theo mình biết cây thủy sinh cần dòng nước chảy, rất ít có loại cây sống được nước tù, hơn nữa loài rêu sẽ dể phát triển => cây TS ngủm ./. Còn nếu có máy lọc thì không cần mấy ôxy, dòng nước chảy đã tao ôxy đủ để cá thở rùi. Suy nghĩ lại bạn nhé.

3. akira

akira Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Với bể khoảng 60 x 40 thì máy lọc không cần thiết. Chỉ cần 1 tuần thay nước 1 lần ( 2/3 hồ) là được.
    Ở nhà akira có 1 bể với kích thước như vậy trồng rất nhiều tonina (khó tính) không lọc, không co2 mà cây vẫn ngon lành.

4. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Theo Blue thì hồ dưới 40cm không cần lọc cũng được nhưng phải duy trì chế độ thay nước hợp lý kẻo rêu tảo phát triển không kiểm soát nổi, nhất là với những hồ nuôi nhiều cá....tóm lại là có lọc vẫn hơn...

5. ikeni

ikeni Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Có máy lọc thì dòng nước chuyển động, làm cây lay động, nhìn bể có sức sống hơn
    ( í kiến linh tinh , lượng thứ)

6. hag

hag Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Hihi, tốt nhất vẫn cần máy lọc bạn ui, làm cho hồ sạch sẽ & sinh động luôn đi bạn!