Bear chắt bị ướt đuôi

Thảo luận trong 'Các loài gặm nhấm' bắt đầu bởi zenda, 5/3/08.

1. zenda

zenda Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Sáng đang ngủ, nghe đứa em kêu :eek: Pé Bear(cái) trốn trại ( nuôi hơn 2 tháng đây là lần đầu ). Hai anh em vội cầm đèn pin đi tim ( khoản 10p ), nhưng khi tim được bồng pé lên :eek: thấy phần bụng và đuôi pé bị ướt ( cứ tưởng pé chạy ra sàn nước nên ra coi, nhưng sàn nước khô queo :crying::crying:
    Vì vậy em lo sợ pé bị ướt đuôi, đến chiều duôi pé vẫn chưa khô :crying::crying:
    Pé mới Sổng chuồn có một lần mà sao bị như vậy huuhh... Các anh chị ai biết thì cho em biết các triệu chứng bệnh ướt đuôi cụ thể được koooooooooooooo
    Nếu pé bị ướt đuôi thì em phai chữa trị = cách nào, nếu đi bác sĩ thì đi ở đâu ( em ở TPHCM q11 ). Và bệnh ướt đuôi đó trị mau hết ko

XIN GIÚP EM VỚIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIII

2. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    nếu ướt lỗ hậu môn thì em nó bị bệnh tiêu chảy rồi,ướt nhìu thì mau mất nước dẫn đến kiệt sức đó,bạn cho nó ăn uống lại bình thường và lau khô phần ướt,ủ ấm cho nó,tùy vào cơ thể nó khỏe thì sẽ qua khỏi,còn để nặng hơn thì...die,bệnh này dễ chết lắm

3. zenda

zenda Active Member

Thích đã nhận:
    0
    vâng, cám ơn bác, đúng là bé bị tiêu chảy chứ chưa đến nỗi ướt đuôi, em đã chăm sóc và cho bé uống thuốc nên giờ khỏe lại rồi :), bé hiện nay lại tiếp tục là một hamskey (leo trèo như khỉ á :D)...
    Nhưng giờ thì tới bé kia, không hiểu có phải bị cảm hay gì không mà bé cứ "ách xì" mãi, bé bị vụ này lâu lắm rồi, em đã sấy ấm lồng rồi thậm chí là cho uống thuốc nhưng vẫn cứ thế T__T

4. huubang

huubang New Member

Thích đã nhận:
    0
    nhưng cho mình hỏi là uống thuốc ji` vậy bạn? rất cần để có thêm kinh nghiệm.