bệnh 1 không 2!!! giúp em với!!!!

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi leejun, 24/10/08.

1. leejun

leejun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    2 ngày nay tự nhiên cá em nó cứ chổng ngược đầu nó xuống thay vi nằm BT thi bay giờ nó lật cả người nó 180 độ luôn...vẫn khỏe tuy không như lúc thường nhung vẫn đòi ăn ...cứ như là cái bong bong của nó trôi ngươc lên lưng nó nên như vậy nhìn nó cố gắng lật ngươi lại ma thấy tội ...có ae nao biết bệnh này kô tư vấn giúp emm với thankss..~X(

2. bemit

bemit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    bể bong bóng cá rùi,bệnh này ko có cách gì chữa được cả,chuẩn bị đám tan co em nó đi bạn,chia buồn cùng bạn :(

3. leejun

leejun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    troiiiiiiiiiiiiii....vậy là tèn ten >>> gần 1 tuần rùi mà nó vẩn ok khoe re... vẩn dí mồi để ăn , kỵ này chắc mang triển lãm tết quá...hehehe...các độc , bây giò toàn boei chổng đầu đít thì cứ ngửa lên trời....

4. tigerblue9904

tigerblue9904 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    bạn hạ mực nước xuống chocao hơn cá khoảng 2 -3cm để cho em nó khỏi chồng chuối nữa, sau đó chó ít muối và cắm xưởi 32 độ, mỗi ngày nhớ thay nước và cho muối bù lại phần nước thay ra. sau đó vài ngày dến 1 tuần, rồi nâng lên từ từ 1/3 bể xem hết chưa, nếu chưa hết thì hạ xuống lại khi nào nước 1/3 bể em nó cảm giác thăng bằng thì bạn để cho em nó quen 1 vài ngày rồi nâng lên 1/2 bể ......sau đó em nó sẽ hết

5. leejun

leejun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    giờ tjif đõ rồi , thấy người thì đòi ăn nên em nó bơi bt , khi không thấy người ít bơi thì em nó lại cắm đầu xuống ...hi vọng se hết cám ơn bác nhé...

6. alibaba83

alibaba83 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    63
    em của bạn bị não nhâạ bản rồi chắc hồi nhỏ để nhiễm lạnh nên bây giờ phát bệnh.

7. nguyenduylinh

nguyenduylinh Member

Thích đã nhận:
    1
    liên quan đến bong bóng cách tốt nhất có thể là ép kính, hạ mực nước xuống đúng bằng người nó ep xác em nó vào kính ( lưu ý : nhớ chỉnh tay bơii xuôi chiều ) cắm sưởi 30 độ và sục khí mạnh !