Bệnh cá dĩa !!

Thảo luận trong 'Phòng - Chữa bệnh cá Đĩa' bắt đầu bởi huylinht, 9/5/06.

1. huylinht

huylinht Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    các bác ơi !! Em là ng` mới tập chơi dĩa nên cá bị bệnh cũng hơi hoảng !!
    tình hình là bọn cá nhà em vây bắt đầu bị ăn !! Một con malboro bơi = 1 bên vây !! Vây kia ko đập!! KO hỉu tại sao ?? cứu em với !!: ((

2. huylinht

Thích đã nhận:
    7
    chúng nó biếng ăn cũng là 1 triệu chứng đúng ko các pác !! Cứu em với !! :((
    thấy mọi ng` quảng cáo maica nhưng HN làm j có !! Trị thế nào cho hiệu quả đây ?? :((

3. mynlove

mynlove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    thế coi xem malboro có bị phồng mang ,vây cụp,bới sát đáy ko..dùng thuốc như tui bảo là chiến được đó..nhưng phải chữa ngay..

4. huylinht

Thích đã nhận:
    7
    đúng như anh nói nhưng mang nó chưa phồng !! Em đang ngâm cá = thuốc !!

5. lamvn

lamvn Super Moderators

Thích đã nhận:
    208
    Khả năng cá của bạn bị nấm rồi đấy, bạn ra cửa hàng cá hỏi mua thuốc trị nấm và đọc hướng dẫn trước khi sử dụng.

6. huylinht

Thích đã nhận:
    7
    1 em của em vừa đi xong !! Yếu quá mà !! Còn lại thì vẫn bt nhưng em vẫn đang theo dõi !!

7. mynlove

Thích đã nhận:
    22
    thế à...con nào đi vậy..con đỏ à ?? mấy con kia vẫn bơi lội tốt chứ à ??? cứ từ từ mong là cá sẽ khỏe thui..đợt này ko nên cho cá ăn trùn chỉ nữa..vì cá đang yếu ăn vào lại kiếm thêm bệnh đường ruột nữa thì còn điên đầu hơn !!!

8. huylinht

Thích đã nhận:
    7
    mấy con kia vẫn bơi bt ( nói là bơi đc nhưng toàn bơi dưới đáy ) :(
    Mà nó chẳng chịu ăn j cả !! Chắc đang bịnh nó ko ăn :D
    anh mynlove ui !! Em nhượng lại cho anh mấy con cá nhá !! nuôi cái giống này khổ quá !! :((

9. mynlove

Thích đã nhận:
    22
    thế cá của em loại gì em định nhượng lại giá bao nhiêu ?? anh cũng ko biết đâu vì anh đang phải cuốc lại cái nền và chỉnh sửa bể cây..mất khối...vả lại sắp đến sinh nhật 1 người lại phải tốn kém rùi..em có muốn nhượng thì vô phần rao bán ý nha( ko được rao bán ở trong các top thường đâu các anh ý nói đấy )..xem có ai cần mua thì mua luôn..nhớ là kiếm được ảnh cá thì càng hay nhé..mà cứ nuôi đi..chắc mới nuôi 1 lần đã thấy khó nên nản à..nuôi từ từ, dù nuôi 1 con cũng được mà...khi nào em thấy cá lớn đẹp và quấn người thì khi đó em sẽ thấy thích thú ...đừng có vội vàng quyết định nhé...thân

10. huylinht

Thích đã nhận:
    7
    em chỉ nói thế thôi chứ ai lại bán bao h !! Nếu như chữa đc khỏi đợt này em sẽ mua tiếp mấy chú nữa !! Lúc đấy xem có cá ko anh bán cho em chứ mua cá ngoài bệnh sợ lắm !! Cá của em có vẻ như là khỏi rồi, ko thấy nấm ăn vây nữa nhưng vây ngực chúng nó cú cụp lại mà vẫn bơi dưới đáy lại ko chịu ăn !! Lo quá !!

11. mynlove

Thích đã nhận:
    22
    hixxx.anh đến cái diễm phúc coi cá đẻ cũng chưa biết đến..cũng đang xoi xem khi nào có cá bột thì mua thui..nói chung là em nuôi nhiều cũng tốt nhưng lứa cá sau nên cho thuốc vào bể để giúp cá sạch bệnh luôn tránh nếu có bệnh lây cho các con khác...nuôi cá đĩa bể thường chán rùi thì có thể làm bể cây nuôi cho sung..hiiiii