Bệnh cá La Hán

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi huylemusic, 31/10/05.

1. huylemusic

huylemusic Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các bạn!

Các bạn cho mình hỏi mấy ngày nay con La Hán của mình tự nhiên bỏ ăn (04 ngày rồi). Mình sem kỷ thấy bụng nó không to,miệng cũng không bị sưng. Nói chung là thấy người nó bình thường không có thương tích gì cả,có điều lâu lâu thấy miệng nó cứ nmuốn nôn ra cái gì đó nhưng không được, mình có banh miệng nó ra xem thử nhưng cũng chả thấy gì cả. Cả ngày nó cứ đứng yên ở góc bể, lâu lâu mới bơi qua bơi lại chút xíu, cứ như thế mình sợ nó chết quá (nó lớn ~ 15cm).

Mong các bạn chỉ giúp. Mình đã bỏ 100gr muối và bỏ thuốc tăng lực mua ở tiệm bán cá rồi nhưng nó vẫn cứ bỏ ăn.

Cảm ơn nhiều! :sick:

2. FLOWERHORN_AK

FLOWERHORN_AK New Member

Thích đã nhận:
    0
    Benh cua ca ban y hoc bo tay roi!Ban nen ban re lai cho tui di roi kiem em khac nhe.Đừng tiếc làm gì!Nếu dong y thi lien he 0908172439 gap Mr.son

3. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Mới có 4 ngày thì đã ăn thua gì bạn ơi, trước đây cá của tớ cũng thỉnh thoảng bị thế mà. Bây giờ bạn hút bớt thay nước đi, sau đó đừng cho nhiều nước quá, cắm sưởi, duy trì ở nhiệt độ 30-32 đô. Bỏ vô ít muối, một ít cloxit, tạm thời không cho ăn uống gì, lấy mấy tờ báo dán kín bể lại, không bật đèn và để như thế 3 ngày. Sau 3 ngày thay nước và cho ít thức ăn gì mà nó thích ăn nhất, nhớ là ít thôi để kiểm tra nhé :D chúc bạn thành công.

4. huylemusic

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn sự chỉ dẫn của các bạn. Để mìnhlàm thử xem sao.

Thân! :)

5. calauhan1990

calauhan1990 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    can giup' do

:rolleyes: nha em co' nuoi 1 con rong xanh co 3 ngon' tay may' nga`y dau`con len da`u sao khi embo wa ho` moi' thi` no' bong xuong tut luon va` hoi soc den mong giup' dum` em

6. huylemusic

Thích đã nhận:
    0
    @calauhan1990: Cá của bạn bị lạ nước nên hơi nhát thôi hoặc là nước ở hồ đó không thích hợp với cá. bạn thử thay 1/2 nước trong hồ = nuớc máy và cho vào 1/2 chén muối hột xem sao.

7. NuHoangBaDuoi

NuHoangBaDuoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    287
    Cá như con người chuyển đến chỗ ở mới phải có thời gian thích nghi chứ bạn
    nếu bạn muốn chuyển hồ từ hồ cũ sang hồ mới thì phải sử dụng nước từ hồ đang xài chuyển qua hồ mới
    Sử dụng nước mới sẽ làm shock cá