bệnh của cá la hán

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi friday, 30/6/08.

1. friday

friday Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    các bác ơi help me,cá la hán kinh kamlau 3 ngón đã có đầu gù lớn nay tự nhiên mắc bệnh toàn thân đ6a2y bột trắng ,dùng ngón tay có thể quét các bột đó ra dc ,không biết em nó bị gì ,có thể dùng abosin trị dc không
    mong ai biết vui lòng giúp đỡ.cản ơn~X(~X(~X(~X(~X(~X(~X(~X(~X(~X(~X(

2. sucsong_HN

sucsong_HN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    theo mình cá nhà bạn bị nấm , bạn cho thêm muối căm sưởi lên , sẽ nhanh khỏi

3. hunghungbeta

hunghungbeta Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    ủa, trong HCM nóng vậy mà cũng bị nấm ạ! Bình thường em chỉ thấy muà đông ở HAN là cá hay bị thui, nhưng nếu đúng như bạn tả thì là nấm rùi, thay 50% nước đi, rùi bỏ muối hoặc dung dịch thuốc tím vào, mấy hôm là khỏi thôi. Nếu lạnh thì bác tăng nhiệt độ bể lên bằng cách cắm sưởi, nhân tiện mọi người cho em hỏi abosin là kái gì vậy, có ứng dụng gì với cá thế, lần đầu em biết về nó nha

4. huenbc

huenbc New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em cũng có 1 chú Kim Cương to bằng 4 ngón tay, nhưng mấy hôm nay ở hàm dưới trong miệng nổi lên 1 cục trong trong, ko biết nó bị sao? Các Bác giúp em với.

5. mini

mini Well-Known Member

Thích đã nhận:
    914
    theo kinh nghiệm mình hỏi đc của 1 chủ cá nói bị nấm thì ngam thuốc vài ngày sau đó thay 90% nước rồi lại ngâm thước vì họ nói la hán khg như nhưng loài cá khác thay càng nhiều nước càng tốt mình cũng đã làm rồi chú bé nhà mình vãn ok không vấn đè gì cả

6. Kingphattai

Kingphattai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    trả lời dùm bạn huebc khi phát hiện cá bị nổi mụn ở miệng thì tốt nhất bạn mua 1 viên general cure ngâm trong 48 giờ sau đó thay nước và ngâm thêm 1 viên nữa cá sẽ khỏi ! bênh đó cá dể chết lắm đó bạn

7. hungcz

hungcz New Member

Thích đã nhận:
    0
    cac ban oi cho hoi
    minh co ca la han ko biet tai sao ko chiu boi cu nam mot cho gan thang nay roi
    ko biet no bi lam sao ai biet chi gium nhe cam obnnnnnnnnnnnnn

8. Nguyễn giang

Nguyễn giang Active Member

Thích đã nhận:
    0
    đúng la cá của bạn bị nấm rùi. thay nước, cho muối, tăng nhiệt độ mấy hôm là khỏi à

9. hà tuyến

hà tuyến New Member

Thích đã nhận:
    0
    toàn là những kinh ngiem quá bình thường của những người chơi cá, vậy mà cũng ko biết,

10. HENRY HUNG

HENRY HUNG Member

Thích đã nhận:
    0
    hiện tượng đó là cá của bạn bị mụt nhọt ở miệng, nếu không chữa trị kịp thời nó sẽ dẫn đến cá của bạn bị sứt môi dần dần dẫn đến lở hết hàm dưới . Tôi cũng có một con trước đây nhưng bây giờ đã chữa khỏi rồi.~X(

11. huenbc

huenbc New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn mấy bác! Chú Kim Cương của em đi về với đất rùi. Đến em thứ 2 đang bị lòi ruột giống như bệnh trĩ. Mong các Bác giúp em.