Bệnh của cu cườm

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi tapchoi, 19/6/07.

1. tapchoi

tapchoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Ai có thể bày em cách chữa bệnh ỉa phân lỏng của cu cườm không ạ
    Con của em ỉa dính bết vào lông hậu môn trông ghê quá:(
    À cho em hỏi luôn con cu cườm đứng cầu mà đuôi ko cụp xuống 100% là mái phải không ạ

2. shinichi1412

shinichi1412 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    bạn mua thuốc ampi về trộn 1/3 bỏ vào cóng nước ( loại ống giác hơi) cho nó uống khoãng 2 viên là hết, cứ 1 ngày thay nước 1 lần.sau khi hết bệnh dc 1 tuần mua 1 viên dầu cá cho uống (để cho nó khỏe) 100% hết bệnh. hiiiiiiiiiiiiii

3. tapchoi

tapchoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ampi là thuốc gì vậy bạn:confused: mình không biết
    dùng beberin mà mỗi lần bị đau bụng mình hay dùng được không:-S .Không biết chim giống người không

4. quang duy

quang duy Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn nên thây đổi thức ăn săng ăn sang thóc , bắp ,đậu nhớ thây nước, uống hàng ngày cho chiim thường xuyên tắm cát và ăn đất . vì đất rất quan trọng trong cơ quan tiêu hóa của chim cu .
    còn phan biệt trống mái không thể phân biệt qua dáng đứng . chim tróng mình dài hơn cườm cổ kéo dải hơn. đặc biệt chim mái hai xương gần hậu môn to và rộng hơn chim trống ( để thích hợp cho chim mai sinh sản) . còn trong một tở chim cu thì con nào to hơn thường là trống . chim mái cũng gấy và cũng hăng đá như chim trống. chúc bạn thành công

5. shinichi1412

shinichi1412 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    cứ ra tiệm thuốc tây mà hỏi ampi ( viên con nhộng có 2 màu nữa màu trắng nữa kia màu đỏ) làm nhanh lên bệnh này để lâu chim mau suy lắm đó. khó mà cho nó gáy lại dc