Bệnh đường ruột sau 2 tháng!

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi binvn23, 13/11/07.

1. binvn23

binvn23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá mình bị bệnh đường ruột hay sìn bụng gì đó ko rõ, nhưng ịa ra phân trắng trong dạng sợi. Mình điều thị theo hướng dẫn trên diễn đàn bây giờ cá như thế này: đầu sẹp nhăn nheo, bụng to như ông địa, nhưng chữ vẫn đặm, màu nhạt. cá mình từ nhỏ tới giờ màu hơn nhạt! bạn bè nói sao giống e mái quá... mình cũng chẵng biết

2. ane

ane Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá xấu quá bạn ơi. Thanh lý đi, kiếm em khác về nuôi, nay nhiều giống mới lắm. Xin lỗi nha.

3. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Chào bạn.
    Cá bạn đã hết bệnh đâu. Cái bụng bự chà bá hà vẫn còn đang sình bụng đó. Nó mệt trong người cũng như người bệnh thì xanh xao vậy mà. Bây giờ bạn cho nó ăn thật ít và càng ít đồ tươi để cơn sình bụng mau dứt. Có thể cho vitamine vào hồ để tăng sức đề kháng cho nó. Ngoài tiệm bán loại nhỏ giọt VN sản xuất dễ sử dụng lắm. Chúc cá bạn đẹp như xưa nhé

4. Datvoh

Datvoh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn trannhan nói đúng rồi đó, có thể cá của bạn chưa hết bệnh đâu. Nếu bạn vẫn muốn giữ lại cá thì nên kiên trì trị tiếp cho em nó.
    Mình cũng có 1 em, giờ đã khỏe và sung lắm, bữa nào mình pót lên cho bạn xem nhé.
    Chúc cá bạn mau khỏe.

5. binvn23

binvn23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình trị bệnh cho nó mà nó ko hết làm sao đây! mình dùng 2 loại : Flagyl 250mg +Thuốc nước BIO-DEXA
    trong 1tháng mà ko hết, mình để mặt nó 1 tháng cũng ko chít..... bầy giờ vậy đấy.

6. killing_anger

killing_anger Well-Known Member

Thích đã nhận:
    52
    Tôi cũng có 1 em bị thé chữa đủ các thuốc mọi người trên này nói cũng chưa khỏi nè híc 45 ngày rùi

7. Baolongnhi

Baolongnhi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    tội nghiệp chú cá này quá, và cảchủ cá nữa. anh em nào cao tay ấn giúp bạn này đi nha.

8. Ca oi la ca!

Ca oi la ca! Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn hãy dùng metro và tetra với liều lượng 2 metro và 1,5 tetra/5-10 lit nước,và 1 metro bơm thẳng vào miệng cá.24h thay 1/3 nước cứ thế mà làm.đến khi cá khỏi bệnh.Đó là kinh nghiệm của mình vì mình đã chữa khỏi cho 2 em cá của mình
    Lưu ý:nếu chữa lâu wa có thể sẽ ảnh hưởng đến mắt của cá.Mong cá bạn mau lành bệnh

9. killing_anger

Thích đã nhận:
    52
    Híc cá của mình cách đây 2 hôm bực quá cho 6 viên closit thuốc đia ỉa của người cùng 2 viên Ery cùng 4 gói biostudy (men tiêu hóa đấy) vào lạ kì thay hôm qua cá lại ăn lại mình cắt miêng tôm nho nhỏ cho vô gói biostudy nó dạng bột mà thế là trộn lấy trộn để như tôm lăn bột để chiên vậy vứt vào cho cu cậu ăn lúc đầu nuôt nhưng đến chiều thay nước lại thấy cục tôm híc sáng nay cũng tiếp tục như thế nhưng cu cậu ăn luôn ko nhả nữa mai tiếp tục hi vọng là có tiến triển chứ cho hạt đỏ ko ăn sáng nay chưa kịp thả viên tôm cu cậu bay hẳn lên đớp giật mình rơi viên tôm luôn vô bể thế là phi ra nuốt luôn

10. catbui78

catbui78 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Chúc mừng nhé, khi nào chữa con đó xong qua xem hộ anh con KC PLT cũng đang ngâm thuốc 2 hôm rồi. Hi vọng sẽ ăn trở lại. Bệnh này khó chịu lắm !

11. Datvoh

Datvoh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    [IMGo]http://img68.imageshack.us/img68/4675/dsc00170cm2.jpg[/IMGo]

cá mình sau 1 tháng trị bệnh đường ruột.

12. Datvoh

Datvoh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Sozzy, hình lớn quá, không biết chỉnh nhỏ lại, ae thông cảm.

13. killing_anger

Thích đã nhận:
    52
    Con tôi đầu xẹp đến nỗi nhăn nheo cả đầu vẩy cho đầu to ấy sần sùi trong phát gớm luôn vì ngày xưa đầu bự híc híc

14. THANTAI_LAHAN

THANTAI_LAHAN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Hình như bạn đang dùng loại thuốc theo công thức của mình thì phải???? nhưng mà chưa đủ thành phần thuốc và liều lượng thích hợp. Mong bạn nói rõ về cách dùng thuốc và liều lượng bạn đang dùng để mình có thể tư vấn thêm. cá của bạn bị sình bụng to như vậy một phần là do bị nấm hậu môn mà bạn ko để ý tới...(bạn nhìn dưới hậu môn cá cá một lớp mầu trắng bao ngay hậu môn cá là đúng nó...) mong tin bạn...