Bệnh gà con cần giúp đỡ...

Thảo luận trong 'Chăm sóc gà đẻ - gà con' bắt đầu bởi caudaodien, 2/3/10.

1. caudaodien

caudaodien Member

Thích đã nhận:
    7

Mấy em gà Tân châu con 10 ngày tuổi bị ủ rũ,mặc dù theo em quan sát thấy vẫn ăn uống,vẫn đi phân bình thường (ko dính đít) nhưng hơi ủ rũ và buồn.Mấy bữa nay trời nắng nóng.Em tưởng đâu như vậy nuôi gà con dễ ai dè khó quá hichic.Các anh các chú có biết thì chỉ dùm em với nha.Em biết ơn nhiều lắm nè...

2. caudaodien

caudaodien Member

Thích đã nhận:
    7
    không ai chịu giúp em sao hichic.May sao tới hôm nay vẫn chưa có con nào chết.Em đang cho uống C, điện giải và thuốc trị giun sán...

3. FISHER-MAN

FISHER-MAN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,241
    Gà bạn vậy là khoẻ mạnh bình thường, cho uống C tăng sức đề kháng và men tiêu hoá là ổn. Chúc gà bạn mau lớn nhưng nhỏ xíu mà biết gà "TC" àh:D

4. gà may trường

gà may trường Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,738
    bạn đang dùng thuốc như vậy là được rồi , uống thuốc trị giun sán 1 ngày thôi nhé. Nếu bạn còn lo lắng thì mua kháng sinh trộn vào thức ăn (dùng theo hướng dẫn ), hoặc đập dập tép tỏi nhét cho mỗi đứa một miếng nhỏ . vài dòng gởi bạn tham khảo , chào bạn.

5. bean_thai

bean_thai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    297
    gà con như vậy chưa chắc là bị bệnh gì đâu, cũng chưa chắc đã biij giun sán, cho hỏi bóng đèn mà bạn dùng úm gà bao nhiêu wat, thời tiết nắng nóng kéo dài thì mình nghĩ bạn nên úm bóng 40w là chuẩn nhất đấy, vì hồi trước mình úm hẳn bóng 100w cuối cùng gà con bị còi ủ rũ khó thở và ...

6. caudaodien

caudaodien Member

Thích đã nhận:
    7
    Trời nắng nên em xài bóng bé xíu àh.Em để cả gà mẹ ủ cho bọn nó nữa.Tại em thấy có mấy con màu ô gầy đét,lại ủ rũ nữa.Còm thấy con chuối trắng ị ra cái gì đó dài lém nên em nghĩ ngay đén zun sán.Bnj nó ăn bình thường,có điều mấy con còi cọc ủ rũ.
    To bác Univer: em dùng thuốc giun sán thú y 3 ngày liền có sao ko anh?
    To bác Fisher:Trứng gà tân châu em cho con mái rừng lai này ấp hộ thôi mà hihi

7. gà may trường

gà may trường Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,738
    nếu bạn dùng 3 ngày thì cũng không sau đâu . thường thì tôi chỉ dùng thuốc giun sán 1 ngày , lặp lại lần 2 sau 20 ngày và cứ khoảng 2 tháng tôi dùng lại như vậy (vì gà tôi là gà thả rong) vài dòng gởi bạn . chào bạn

8. caudaodien

caudaodien Member

Thích đã nhận:
    7
    Cảm ơn anh đã chỉ giáo ch thằng em này nha...Em sẽ ghi nhớ và làm theo nè.