Bệnh gì đây

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi anngan3614, 10/8/06.

1. anngan3614

anngan3614 Member

Thích đã nhận:
    0
    Anh em ơi cúu dùm em với con LH của em nó bị gì nè. Tự nhiên người nó chuyển sang màu vàng nhạt nhìn ghê lắm mà lại còn cách bơi của nó hơi bị kì kì nữa nó cứ bơi lên bơi xuống mà lộn vòng liên tục nữa. Và ở vùng trước vây đuôi bình thường có 1 chấm đen nhỏ nhưng bi giờ nó dài ra gấp đôi gấp ba hết sức bất bình thường nhìn ghê lắm
    Ko hiểu nó bị bệnh gì rồi cách chữa trị ra sao xin mấy anh chỉ giúp dùm em nhanh nhanh với kẻo cá của em lâm nguy mất
    :crying: :crying: :crying: :crying: ~X( :crying: :crying: :crying: :crying:

2. cthanh

cthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Bác chụp hình nó đưa lên cho mọi người chiêm ngưỡng mới đoán bịnh được.E nghĩ có bác nhát quá nên nó đổi màu thôi ,khi bác nhìn nó bơi lên bơi xuống trong góc chứ gì.Bác lấy báo bọc lại vài bữa thử xem (lấy báo bọc hồ lại chứ ko phải bọc cá nha).Chúc bác may mắn.

3. anngan3614

anngan3614 Member

Thích đã nhận:
    0
    ko phải nó nhát như anh cthanh nói đâu em nuôi nó dc 4 tháng rồi mà với lại nó đang ăn ngủ bình thường mà giờ tự dưng nó đổ bịnh nên em đang pó tay đây
    Xin các cao thủ góp ý kiến nnhanh dùm em với
    à mà con cá của em bụng dưới của nó hơi bị to có phải là nó bịb sình bụng ko vậy mấy anh ơi

Last edited: 10/8/06