bệnh gì kg hiểu có hình nữa

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi spirit, 18/3/07.

1. spirit

spirit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    ai biết nó bị gì giúp mình với

2. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Hình tối quá, không thấy được gì cả sao chẩn được bệnh? Bạn mô tả thêm các triệu chứng liên quan xem có giúp gì được chăng.

3. spirit

spirit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    anh chaulahan ơi kg fải hình tối đâu tại vì nó đen thui à mà như anh thấy đó chỗ trắng là do nó bị tróc da do đánh nhau chỗ đó giờ kg còn vẩy nữa mà còn đỏ đỏ nữa
    nó kg bị bệnh gì đâu em nghĩ nó bị bệnh ngoài da thôi vẫn ăn uống nhanh nhẹn chỉ mỗi tội đen và da kg lành lại đc cũng chả biết mua thuốc gì cho da nó lành nữa

4. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    Theo hình thì con cá của em đang trong giai đoạn lột thành la hán hoàng kim, đây là kết quả lai tạo của cá cha mẹ có dòng máu hoàng kim. rất nhiều người có cá bị lột như vầy rồi. Hy vọng cá của em không thuộc diện đó

5. lamvuduy

lamvuduy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    Trùi ui bạn này khéo tưởng tượng thật đó,chắc bạn mê chữ trên người của cá quá nên tưởng vậy hả hihi. cá của bạn bị ghẻ lở ăn vô hất lớp vẩy rùi. bắt cá ra ngâm thuốc đi lở nhiều quá không kịp nữa đâu.

6. zero8800

zero8800 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    thôi rồi luợm ơi .thằng bạn em nó cũng có con cá bị như vậy và cũng hi sinh rồi

7. spirit

spirit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    mình xin góp ý kiến với mấy bạn này nha kg biết mấy bạn trải qua chưa mà góp ý thiếu kinh nghiệm vậy đó
    truoc tien mình đồng ý với anh duongnguyen du sao anh cung nuoi la hán lâu mà
    mình thấy con cá đó của mình nó hoàn toàn lột thành trắng hết rồi và đang ra vẩy hồng giống hoàng kim vậy khi nào nó lột hết mình sẽ post cho các bạn coi ha
    to zero8800 nó hoàn tòn khoẻ mạnh và xung nữa ăn như gấu chắc chắn kg thề hi sinh như bạn nói đâu
    thanks all vì đã đọc bài này ha dù sao đây là lần đầu mình nuôi 1 con lai hoàng kim nên kg biết lần sau chắc kinh nghiệm rùi kg sợ lung tung như vậy nữa

8. HR2007

HR2007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá bị lột thôi chẳng bệnh tật gì hết, bạn cần cho ăn thêm tép tươi thì tiến độ lọt nhanh hơn. Nhưng mà hoàng kim có cái khuyết điểm là lột như vậy khi tới tuổi hoặc bị nước dơ, mình khuyên bạn nên chơi cá châu và đầu như kim cuơng, kim cương phúc lộc thọ, king kamfa, . . . dừng chơi HK kô còn giá trị mua bán đâu. Mấy lời góp ý chân thành, có gì bạn đừng giận.

9. spirit

spirit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    to HR2007 tại bạn kg biết đó thôi mình bị lừa chứ bộ , lúc mua người bán nói rồng đỏ về tự nhiên nó lột chứ còn con kia thì chưa vẫn bình thương
    có gì đâu mà giân nui nó lâu rồi cũng thương mình nui chơi kg kinh doanh có gì mà lo

10. binhson84

binhson84 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    - Nó không có bệnh tật gì đâu, bạn kêu toán lên mà em nó sợ hiihhi.
    ----------------------------------------------
    Bạn cố gắng cho em nó đừng bị hoảng sợ nha. chúc bạn có 1 em cá lột đẹp giống như khỉ đỏ của anh DuongNguyen nha.

@ Duongnguyen: Con khỉ đỏ của anh thế nào rùi, post hình cho em xem với nha. cam ơn anh nhiều