Bệnh gì ko biết...?? =.="

Thảo luận trong 'Phòng - Chữa bệnh cá Đĩa' bắt đầu bởi KimNgu007, 30/8/08.

1. KimNgu007

KimNgu007 Member

Thích đã nhận:
    0
    em vừa mua cặp cá được khoảng 2 ngày nay,.. cá vẫn khỏe, vẫn ăn bình thường và ko có tình trạng sóc nước,.. nhưng hôm nay ko biết nó biến chứng thế nào mà giờ.. cả 2 con cá tầm 11cm, nó cứ bơi áp xuống đất ( không phải nằm bẹp lên mặt hồ mà vẫn bới đứng nhưng phần bụng cứ ép sát xuống đáy..) ,.. bơi chầm chậm, lâu lâu thì cứ niển qua 1 bên,.. kiu cho ăn cũng ko lại =.="... các ace làm ơn giúp dùm, nếu ko phải bệnh thì làm cách nào để phòng ạ..em cám ơn.. hic.. nó bị thế nên lo quá...nghĩ học mất thôi :crying:

2. melon

melon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Cá của bạn chắc là bị nhát do o quen môi trường mới. Bạn coi cá có bị nấm trắng hay rách vây o nhé

3. dungchim

dungchim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    115
    Cà bệnh

Hãy thữ nưởc , nểu thẩy nitrite quả cao thì thay 1/2 nưởc , vài tiểng sau thay 1/2 hổ
    nữa . Nhở thay bằng nưởc cũ . Thay xong thì thữ lại , nểu thẩy nưởc trong ổng nghiệm trong xanh thì OK .

4. KimNgu007

KimNgu007 Member

Thích đã nhận:
    0
    xin cám ơn ! khi pót xong bài này.. 30' sau tự nhiên cá khỏe trở lại bơi bình thường,... quan sát giữa đêm, em thấy 2 con cá có hiện tượng rùng mình nên em đoán là chúng bắt cặp rồi chuẩn bị...!!! tụi nó rượt và cắn các con khác xung quanh., liên tục mổ vào cái lọc sinh học .em đoán thế ko biết đúng không.. hỏi tại đây luôn mắc công làm thêm 2pic bên sinh sản.. anh chị giúp dùm..Mob thong cảm.. em cam on!

5. dungbuon

dungbuon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hihi chúc mừng bạn có 1 cặp cá đẻ .sau này sẽ cho ra nhìu cá bột .tách chúng ra riêng và cho tập đẻ xem có đẻ và nuôi con tốt ko .