bệnh lạ đây

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi sieucubenh, 16/12/07.

1. sieucubenh

sieucubenh New Member

Thích đã nhận:
    0
    b-( cá em ko biết bị gi` mà mấy ngày hôm nay cứ đứng im lắc lắc người liên tục càng ngày càng lắc mạnh ko biết nó có bị gì ko nữa :crying: ai biết cho em 1 lời khuyên nha I-|

2. svc2008

svc2008 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cái này hình như là nó bị ngứa thì phải, mình nghe ngoài tiệm nói vậy không biết phải không !!

3. ngocnguyhuu

ngocnguyhuu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chắc cá bị nấm nên cảm thấy ngứa ngáy khó chịu đó bạn, tách ra ngâm muối rồi đi mua thuốc chữa bệnh liền đi.

4. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Hình như mình cũng có một con giống vậy . Theo mình quan sát thì chắc là em nó xơi thức ăn bị vướn chưa tiêu hóa được nên cứ lắc hoài. Con của mình nó lắc 2 tháng nay rùi nhưng vẫn ăn bình thường. Kệ nó bạn ơi

5. BLACKDRAGON

BLACKDRAGON Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    chắc ăn nhằm thức ăn khô có chứa thành phần thuốc lắc đó,hay bạn mở nhạc nó mới lắc hihiiii nói chơi vui chút chắc mắc nghẹn thôi,ăn tép ko cắt đầu vướn gai, râu ,chân củng vậy

6. tuan_anh

tuan_anh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    chắc là bị nấm nên ngứa đó mà.ban tăng thêm muối thử xem sao.

7. thanhbinh

thanhbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá bạn bị kí sinh trùng đó, cho ăn tép tươi hay bị lắm, ra tiêệm mua thuốc về ngâm thôi, còn tên thuốc thì mình quên rùi, bạn mua thuốc xanh về ngâm cũng đc đó, rút 1/3 hồ nhỏ vào 1 giọt 10l nc thì phải, nói chung cứ bỏ ít thôi, bỏ nhiề sẽ bị lột đó, con cá nhà mình hết bệnh nhưng mà bị chayáy đuôi đen thui

8. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nhìu pác chuẩn đoán bệnh wá, ko bik ai đúng T_T theo em thấy thì em nó lắc rồi cũng bình thường , có bệnh gì đâu, chừng nào kèm theo các triệu chứng như bỏ ăn, phân dạng sợi, bụng to...cá nhà em ngày nào chẳng lắc. chắc cái này là kỉu thư giản của em nó thôi

9. kaslos

kaslos Member

Thích đã nhận:
    0
    còn tùy mà, nếu cá cứ lắc và đứng yên một chỗ thì không chừng bị bệnh rung đấy. Trong diễn đàn có thuố chữa bệnh này thì phải, ko nhớ rõ ở đâu, đó là ý kiến của em thôi. hì

10. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    Đây là một triệu chứng bệnh lý bên trong nội tạng . Việc cần làm đầu tiên là bạn nên sưởi ấm cho cá ở nhiệt độ ổn định 30-31 độ C trong ít nhất 10 ngày !

11. huynx.hcm

huynx.hcm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    có nhiều dạng lắc lắm bạn ơi , nếu cá hay rùng mình giủ đuôi, kỳ người vào thành hồ thì chắc bị ký sinh. Ra tiệm thuốc mua viên màu xanh có hình con bọ về tắm cá ,chú ý ngưng cho ăn.

12. VT2000

VT2000 Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn hãy mau thuốc nứoc trị nấm ngpài tiện hoặc loại bột 5k một gói thả vào hồ tăng nhiệt độ 30 sau 3 ngày cá sẽ hết.chut bạn đạt ý mình.