Bệnh lạ ở Họa Mi?????

Thảo luận trong 'Bệnh viện dành cho chim Hoạ mi' bắt đầu bởi YeuHoaMi_HY, 15/4/13.

1. YeuHoaMi_HY

YeuHoaMi_HY New Member

Thích đã nhận:
    1
    Các bác chẩn đoán giúp em với:
    Chẳng là em mới bắt 1 em bổi về, lúc xem ở cửa hàng nó nhảy loạn nên chỉ quan sát được đủ móng, mỏ, dáng dấp được. Sau khi về nhà 1 tuần thì thấy 1 bên mắt trái của nó bị rất lạ: vành mắt to hơn bên phải (có cảm giác bị xệ hơn so với mắt kia), đồng thời có một lớp màng thịt bên trong (màu hồng của thịt chứ không phải màu trắng đâu ạ) lộ ra và hơi che 1 chút con ngươi. CHim chỉ có biểu hiện hay chảy nước mắt (giống mình rơm rớm khóc ý) chứ không thấy dử đùn ra, không bị sưng. Chim vẫn rất sung, và đặc biệt là nó dám đấu xáp lồng với chim thuộc. Cũng đục lồng như đúng rồi ấy. => em đoán là con này cũng nuôi được 2 năm rồi nhưng bị lẫn vào đống chim bổi mà chủ hàng không biết (em mua có 500K thui à) chứ làm gì có chim bổi nào đấu & đá được như thế :applause:
    Các cao thủ vào giúp em với, mất em Mi này thì em tiếc lắm, hic. Ai đã gặp bệnh này thì bảo em cách chữa nha. Tạm thời em chỉ biết vệ sinh lồng, cầu, cóng thật sạch sẽ, cho tắm hàng ngày bằng nước muối ấm (hi vọng khả quan)

2. YeuHoaMi_HY

YeuHoaMi_HY New Member

Thích đã nhận:
    1
    Pic ế ẩm quá, em cùng cho em này sang chủ mới rùi,vậy nhờ bác mod đóng dùm em topic này nhé