Bệnh nan y, nhờ các bác giúp đỡ.

Thảo luận trong 'Bệnh viện Cu gáy' bắt đầu bởi nhanhotgl, 15/3/12.

1. nhanhotgl

nhanhotgl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,447
    Có một hiện tượng là chim bổi bắt được khoảng 1 tuần thì ăn uống bình thường, nhưng khi gửi đi xa ( Có mấy con không gửi, ở nhà vẫn bị ) con chim cứ nấc lên như bị nghẹn, năm ngoài tôi bị chết mất con huỳnh kiên:crying:, năm nay gửi tặng nhiều lần nhưng có hai con bị như thế, ở nhà cũng chết mất hai con, ngày qua đứa cháu chết mất một con. Hiện tượng như nhau : Chim bổi bắt được tầm 1 tuần, không nhát, ăn uống tốt, cứ nấc liên tục, Yết hầu giật giật như kiểu bị phơi quá nắng. Miệng có tiếng kít kít nho nhỏ. Đa phần hiện tượng này lại hay rơi vào những con chim hay. Các bác ai đã gặp mà cứu được nhờ chỉ dùm, theo lời của anh em đã hạ thổ, phụt nước thông họng nhưng vẫn vô phương. Chỉ khoảng 1.5 ngày có hiện tượng này là chim chết. Cảm ơn các bác nhiều .

2. Sấm Vương

Sấm Vương Banned

Thích đã nhận:
    2,600
    Bệnh đó em đã có thuốc chữa, khi nào có dịp sẽ gởi tặng bác vài lọ nhỏ cho chim chỉ cần 3 lần nhỏ lài khỏi hẳn, thuốc được bào chế từ thảo dược, theo phương pháp gia truyền, em chưa học được, nhưng đảm bảo lúc nào cũng có...sẵn sàng chia sẽ những ae thân thiết và cần thiết hi hi hi...em có thể tặng bác 2 lọ nhỏ. ko biết gởi như thế nào.

minhtien, Thu HY, nhanhotgl and 5 others like this.
  3. ngo.duc.tam

ngo.duc.tam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,489
    Bệnh đó tên gì vậy a Thiện, a nói rõ cho a e rút kinh nghiệm dc ko, biểu hiện chi tiết của bệnh nữa ý

nhanhotgl, hungvcb and Sấm Vương like this.
  4. Sấm Vương

Sấm Vương Banned

Thích đã nhận:
    2,600
    trị được các laọi bệnh sau:
    - Đường ruột, thì có ỉa phân trắng, phân xanh, ỉa ra máu các loại khẩun cầu trùng gì gì đó
    - trị ngã nước, sốt cao, co giãn lòng tử, xệ cánh, cụp đầu...
    - Đã chửa trị rồi , thành công ngoài mong đợi. nhưng vô diễn đàn mà cụ cứ loay hoay ngoài mấy vụ lặt vặt, cu bệnh, đau mắt, rụng lông ...nuôi mà như thế thì đừng nuôi nữa chẳng nên cơm cháo gì đâu...khuyên thật lòng...dù có thuốc tiên nó cũng vậy thôi.

Thu HY, nhanhotgl, hungvcb and 2 others like this.
  5. ngo.duc.tam

ngo.duc.tam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,489
    Vâng, em mới chơi với cả sở thích cũng khác bác, em thích nghiên cứu về bệnh, sau này nếu gặp lại cảnh đấy, xin bác Thiện mấy lọ nhé............

nhanhotgl, HoangHL, hungvcb and 2 others like this.
  6. Sấm Vương

Sấm Vương Banned

Thích đã nhận:
    2,600
    Okê sãn sàng chia sẻ với bác và ae tới giọt cuối cùng hi hi hi....

Thu HY, nhanhotgl, HoangHL and 2 others like this.