bệnh này là bệnh gì vậy mấy huynh ?

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi utgold, 13/8/07.

1. utgold

utgold Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    cá của em vẫn hoạt động bình thường , ăn uống rất hăng hái :blushing: .Nhưng dạo gần đây trên thân người nó có những mãng trắng . Em ko biết bệnh đó là gì nữa , em nghi là nó bị nấm nhưng em hỏi tụi bạn em thì tụi nó nói ko bị nấm mà bị tróc vây.Ngặc nỗi vây trên người thì ko mất 1 miếng mới đau chứ. Có ai biết bệnh này thì giúp em với nha . Cá đang búp đầu,bệnh này làm no xẹp lép cái đầu mất tiêu rồi ~X(
    Đây là hình bên phải của nó, có phần nặng hơn :mad:
    Còn bên trái của chú nó bị nhẹ hơn.:confused:
    Bệnh này nó là cho cá của em hơi nhát , ăn xong rồi nằm ỳ 1 góc ko chịu bơi lội gì hết àh. Hiện tại em em đang cấm cây sưởi 32oC,và mới thay 50% nứớc mới.Ko biết làm vậy có đúng ko nữa :crying:

2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Đó không phải là bệnh, bản thân con cá nó như vậy, cái này cũng thường hay gặp ở cá la hán bạn à.
    Chỗ bạn khoanh tròn là châu và màu sắc trên vảy cá không đều tạo thành.
    Cá của bạn khá đẹp, nhưng em nó có thể hơi dài và bị bỏ đói đến cả tuần rồi thì phải.

3. trongkhanh

trongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Nếu bạn kỹ cứ mua 1 gói fungus ve ngam cho em nó 2 ngày cho chắc ăn đi bạn ơi

4. utgold

utgold Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    ca của em nó ko bị bỏ đói ! tư nhên hôm bửa nó xuất hiện những đốm trắng như vậy ,làm cho con cá của em nó xẹp cái đầu xuống àh,em phải cấm cây sưởi ở 32oc,thay 50% nứớc.Nên bây giờ nó bớt rùi nhưng vẫn còn cái bóng mờ mờ đó.Nó ốm hẳn ra luôn :(

5. utgold

utgold Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    gói fungus là gói gì vậy anh ? mua cái gói đó ở đâu hả anh ?:-S

6. k_malau

k_malau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác Utgold gằn đây bác có thả con khác zdô hồ hay kô, có thây đổi môi trường sống hay cảnh vậy sung quang hay kô? chứ em nghỉ đó kô phải bệnh, chắc là do cá nó cọ thân zdô máy lọc hay các vật trang trí hổ làm cho Sắc Tố ở đó mắt đi thôi, Bác thử cho thêm 1 lượng muối nữa (nhiều hơn bình thường) xem 1 thời gian xem sao.

7. utgold

utgold Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Lúc trước trong hồ cá của em có 1 con cá sặc cũng gần 3 ngón( vớt ngoài mương ).Cốt lõi là cho con cá lahán nó dzí .Nhưng con cá của em nó hiền tới nỗi nó ko thèm dzí con cá sặc mà để cho cá sặc tới rĩa đuôi , em thấy vậy nên bỏ nó.Trước khi bỏ thì nó đã có dấu hiệubị bệnh rồi :(,em ko nghĩ la con cá sặc nó lại làm như vậy [-(

8. cuvip

cuvip Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ko có đâu bạn !!!!! cá bạn chằng có bịnh gì hết cứ cho nó ăn uống đầy đủ thì chẳng sao cả

9. utgold

utgold Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    vậy bạn ơi , nếu nó ko bị bệnh thì tại sao nó lại xẹp đầu vậy bạn, lúc trước cái đầu nó búp lắm cơ.Nhưng ko hiểu tại sao từ khi trên thân người nó xuất hiện những việt trắng đó thì người nó lúc nào cũng xậm đen lại àh ,và đầu nó ko lên nữa mà lại xẹp xuống 1 cách bất ngờ :confused:

10. ThaiBao

ThaiBao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    41
    chắc em này bị rớt châu rồi bác ơi .............................................