bệnh thường gặp ở chích chòe

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi ziczac.net, 4/4/08.

1. ziczac.net

ziczac.net Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mới mua một con lửa bổi, lúc mua nó rất khỏe mạnh, về nhà là hót ngay, nuôi được gần 1 tháng rồi, nay đã biết an cám, mà sao thấy nuôi con này cực quá, lúc đầu nó an hay bị ói, rồi kém ăn hẳn, người gầy xọp đi. qua giai đoạn này đến giờ lại bị sưng khớp ngón giữa bàn chân phải. Từ lúc bị ói đến giờ nó chẳng chịu hót nữa. Tìm trên 4rum mãi mà chẳng thầy ai mở topic bàn về bệnh của chim và cách chữa trị. Em mạo muội mở topic này mong các bác tiền bối giúp đỡ và cùng làm nơi để chúng ta thảo luận về những bệnh tật của chích chòe. mong mọi người ủng hộ nhé.!

2. phohongtuyet

phohongtuyet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    300
    Bác cho em hỏi,
    Chú lửa của bác mua về ăn mồi lúc đầu có mạnh không hay chỉ mới biết ăn mồi? Bác có chế độ tắm cho em nó thường xuyên không vậy?
    Cuối cùng là bác treo chim lên có trùm áo lồng khồng vậy? Chắc bác treo chim không có áo lồng ah? Vì em nó là chim bổi nên bác phải phủ áo lồng độ 2 đến 3 tuần cho em nó ăn cám, không bị hoảng chim sau đó mới mở hé. Lồng trại của bác có vệ sinh không vậy, vì nếu bẩn em nó cũng có thể bị sưng chân.
    --------------------
    Tuyết hồng trong tráp
    Phó Hồng Tuyết

3. dongnghiep

dongnghiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    210
    Mình nuôi chưa gặp trường hợp giống như bạn,bạn coi chừng chim bị hót xương.