betta của d2d3!

Thảo luận trong 'Cá chọi , cá đá - Bettas của thành viên' bắt đầu bởi d2d3, 16/4/06.

1. d2d3

d2d3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
  2. lêsang

lêsang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Con này được đấy ah hình như cá hơi bị nhỏ phải ko bạn .

3. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Nói thiệt bác em nhìn dáng con này, theo kinh nghiệp của em rất bình thường. Nhưng nghe cách bạn luyện cá nghe có vẻ bài bản đó à. Nếu con này luyện theo cách của bạn mà lỳ(bạn thử cho đá rồi sóc xem) nếu chịu được > 15 sóc thì tôi phục tài luyện cá của bạn

4. dthong

dthong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    187
    cá này là cá marble không phải bạch tạng . Dòng cá đá chính hiệu ít có màu này . Nhưng xem tướng nhìn có vẻ lanh lợi & sung đó nhưng cá trông hơn non .
    Bạn anhhung, nếu muốn luyện cho cá chịu sóc được phải làm sao ?

5. bunhoc

bunhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    con này có dòng giống gì không , hay chỉ là cá mua ở chợ

6. d2d3

d2d3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn nghĩ sao đây là con cá chợ ? Nếu bác nào thích, thì đá với em 1 trận xem sao! hheheh ^^

7. lêsang

lêsang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Thật xin lỗi bạn mình hết cá xim độ rồi ,hồi trưa mới đá với ông già kia trong đường bà hom quận 6 .Gần copmart đó ,chầu đó 2tr ngồi từ 1h mấy ko nhớ nữa tới 4h40 mới xong .Tưởng thua ko ah mà con cá mính cắn ngay con mắt con kia dựt liền một phát cái cờ của con ổng .Ổng đổi con cá đó với con halfmoon hình trên đó được ko bạn .

8. vanhoang

vanhoang Active Member

Thích đã nhận:
    1
    dòng marble này người ta hay kêu là bạch tạng bởi vì nó có nhiều vệt loang lỗ màu cam, đỏ,trắng trên mình và đuôi,có con toàn thân trắng,cam như cá phướng . nếu nuôi lâu những vệt này có thể chuyển sang màu đen.Thứ này hay dở tùy con cũng như các màu khác thôi.chỉ có điều khi cáp đá mấy anh cá khác cứ tưởng là cá mái(nhất là những con mình có màu trắng nhiều)nên cứ trửng mái ,cắn không rát.Tôi có đá mấy con nhưng thắng độ không được lớn vì họ tò mò không biết thứ này là thứ gì nên thử cho biết,sau đó mấy em còn lại chỉ nuôi làm kiểng không ai chịu cáp.Thứ này có hay cũng khó chơi vì dễ bị nhận diện, gene marble rất mạnh nên cho ép cá con của nó ra bạch tạng tùm lum.
    @d2d3 : nhà có gần Hàng Xanh không?(nick nghe giống ở đường d2) bửa nào hẹn xem(đá)cá chơi,giao lưu là chính...

9. lêsang

lêsang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Con này tuy cắn ko rát thiệt nhưng độ dẹo và tốc độ né đòn thì tuyệt về .Thấy hính thì cái miệng hình như là hình tam giác .Con này chịu đòn ko được nhiều phát đâu .Nếu như con này khôn thì sẽ lơi dụng thân hình nhỏ mà cắn vào má và mắt của đối phương mới có cơ hội ăn được người ta . Đó là ý kiến của mình còn các bạn thì sao .

10. dthong

dthong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    187
    bạn vanhoang,
    dòng cá marble này mới xuất hiện trong dòng cá đá ở VN vài ba năm nay thôi phải không ? Trước đây tui chỉ thấy cá Mã Lai hoặc Thái có màu này nhưng đúng như anh nói sau khi thắng vài con là người ta không chịu đá với nó nữa, màu dễ bị nhận diện do đó ít khi thấy đem lên trường . Cá bạch tạng hay con vật bạch tạng theo đúng định nghĩa là con vật không có khả năng sản xuất hắc tố do đó cặp mắt màu đỏ . Cá lia thia bạch tạng theo đúng định nghĩa trên không ai sản xuất được vì rất yếu ớt nên không sinh sản được . Cá marble chỉ là cá trắng loang lổ thôi.

11. lêsang

lêsang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Cá loại bác nói em thấy cách đây 4 năm rồi ,đá dở ẹt ah ko lì đòn gì hết .

12. d2d3

d2d3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    con này thì em mua do tình cờ thôi,mua trên trại cá của ông balê,nhìn đàn cá thấy có mấy con trắng nhìn nhìn hay hay bắt về,định kiểng thui,nhưng cho đá 1 trận,thì nó đá cũng hay thế là bắt vào keo cho dưỡng,con này thì đá vào mang và mắt,hôm nay em mới bắt 1 em tuyển 150k,bữa nào post lên cho các bác xem chơi.nhà em trên đường hoàng văn thụ p.4q.tân bình đó bác vanhoang ơi!bữa nào rãnh đá 1 trận chơi.mong gặp bác

13. vanhoang

vanhoang Active Member

Thích đã nhận:
    1
    nếu cá đó mua của Ba Lê thì mình biết gốc gác của nó là Mã lai...lai.Đời trước của nó là Mã lai chính hiệu đi máy bay qua Việt nam,được ông Hai Truyện nuôi ở p25 Bthạnh và đặt tên là Tiêu sọ Nam dương(ý nói là cay lắm).Bầy này đá dàn dưới ,dẻo cực kỳ và nước khuya xuất chiêu rất hiểm và mạnh vào kẹt nách,chỉ một hai đòn là xong.Có lẻ cá d2d3 có thêm được máu cá Thái nên thù có hình đủa và mỏ nhọn.
    Ba Lê &Hai Truyện là hàng xóm của mình nên d2d3 đem cá Ba Lê tới thì nhớ kêu cà fé sẵn để chung nhe! lol ...he he he.còn con 150k bửa nào post hình lên để nhận bà con với cá mình không chừng.
    @dthong : mấy con marble đó nhiều con màu trắng hoặc cam nhưng mắt đen thui hà ,ra ngoài Lê Quang Định lúc đầu kêu là bạch tạng(giả nai mờ ?) ra vẻ như là cá xiêm bị đột biến .thắng vài con họ kêu là bạc đạn rồi nghỉ chơi luôn.

14. dthong

dthong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    187
    cá xiêm đá độ VN giờ con nào cũng có ít nhất là 70% máu cá Mã Lai hoặc Thái trong người .

15. bunhoc

bunhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    vậy thì anh em không nên đá nhau, cả hai cùng mang cá đến so tài với tui đi, hehhe

16. vanhoang

vanhoang Active Member

Thích đã nhận:
    1
    như vậy là một chấp hai? quá dữ he!!!!!
    box mình chắc bửa nào phải offline một phát quá.
    có bạn nào xung phong đăng ký địa điểm không?nhà sunnybetta ở Thủ đức thì rộng nhưng hơi xa.

17. d2d3

d2d3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    hehehehehe...bác bunnhoc ghê nha,chấp 2 luôn,uh đúng đó bác bua74 nào of 1 trận xem sao,đá so tài luôn,nhà bác vanhoang ở đâu thế?

18. bunhoc

bunhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    nghe sao mà ngứa ngáy quá , kiểu này phải tổ chức một cuộc thi chọi cá xiêm đi, bác admin ơi

19. vanhoang

vanhoang Active Member

Thích đã nhận:
    1
    @d2d3: nhà mình ở 42 Nguyễn Xí p26 BT,dịp nào rãnh ghé coi cá chơi nhưng nhớ đt trước 0983399666.Chủ nhật này mình off ở lò cá nhà bác Hai Truyện p25 BT OK?

20. d2d3

d2d3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    chủ nhật này ko được rùi bác ơi! dạo này ôn thi quá trời,chắc hè mới có dịp of với bác quá.huhuhuhuhuhuhuhu....