Betta và cá!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi Dark Raven, 20/10/07.

1. Dark Raven

Dark Raven Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Hiện nay em bỗng nổi hứng chơi Betta kinh khủng:blushing: ! Ở chợ bán cá rẻ lắm có 5k một chú:-* . Nhưng khổ nỗi bể nhà em đang nuôi một đống cá rồi:( ! Xin hỏi mọi người, betta có nuôi chung được với lũ cá khác ko=P~ ? Em đã tham khảo ý kiến của 7tuoimeca thất bạn ý bảo là nuôi được:-$ ! Con mọi người nghĩ sao:rolleyes: ?
    (Bể em hiện nay đang nuôi 1 đàn tứ vân đã thuần chủng, 1 đàn hắc quần, 1 chú ngựa vằn - khó khăn lắm mới kiếm được#:-S , 1 đôi trạch vàng, ốc, kiếm, mún, hắc molly, và một em tai đỏ cũng đã được thuần chủng rất ngoan :x . Để lúc nào post hình cho mọi người!)

2. mi_fa_son

mi_fa_son Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    ko ai nui betta với cá khác( nhất là những loại betta mắc tiền)
    tốt nhất là nui trong 1 cái keo tương đối hay cái hồ be bé, cho em nó mấy cọng rong vật là ổn
    bác cũng có thể mua các hồ dành riêng cho betta....chúc bác có cá đẹp

3. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Hãy khoan bàn đến nuôi chung được hay không. Bạn nghĩ xem, betta là loài cá chiến binh. Mà bạn thấy chiến binh có đi chung với ai không ? Không hề, cá ở 1 mình mới toát lên vẻ hùng dũng, kiêu hãnh của nó. Bạn nuôi chung sẽ làm mất ý nghĩa. Vì vậy, theo mình là không nên nuôi chung.
    - rùa tai đỏ mà ngoan ah. Bạn coi chừng 1 ngày đẹp trời nó xơi hết mất con cá trong hồ nhé :D

4. antiloving

antiloving Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    hix, rùa mà cho ở chung với cá là rùa ăn hết cá mất ! cá lia thia nên nuôi riêng thì tốt hơn nha bro ! nuôi chung nó cắn mấy con kia kiểng te tua như con cualuôn đó !!!