Bị đi ỉa chữa sao,mong các huynh chỉ giáo

Thảo luận trong 'CHIM KHƯỚU - SÁO - NHỒNG ( Yểng)' bắt đầu bởi lilo., 2/4/12.

1. lilo.

lilo. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    e có 1 chú bạc má hiện giờ đang bị đi ỉa,phân lỏng dạng bọng nước,rất hôi thối,khó chịu.e nó uống nước rất nhìu,vẫn hót bình thường nhưng thỉnh thoảng có tiếng kêu hơi buồn,e chỉ cho ăn cám ba vì,bữa trước có cho ít sâu bọ nhưng thấy ko ổn nên dừng cho ăn lâu rùi ko thấy khỏi,e nuôi lâu nhưng ít khi gặp bệnh và giờ gặp chẳng bít chữa sao,rất mong các huynh có cao kiến gì giúp đỡ :sick: thaks trước:crying:

2. lilo.

lilo. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    1 ngày trôi qua mà ko thấy bác nào có cao kiến gì cả,mọi ng bận hết cả rùi sao :(:(:(:(

Last edited: 3/4/12
  3. namloc

namloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    91
    cho uong một viên becberin, bắt ra cho vào mồm luôn đó, sau đó bỏ một viên vào nước uống,cho nó uống vài ngày la ok

4. Giangnamhp

Giangnamhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    902
    Bạn có thể hòa becberin vào nước uống (khoảng 1/2 viên), lượng nước đủ uống trong khoảng 2-3 ngày. Thử xem sao nhé. Tôi cũng đang làm như vậy, có vẻ ổn hơn rồi.

Last edited: 3/4/12
  5. lilo.

lilo. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    thaks 2 bác,e cũng đang cho e nó xài thử becberin xem thế nào,dùng 2 ngày rùi chưa thấy gì,e nó vẫn hót căng đét nhưng thỉnh thoảng cứ kêu cảm giác ko đc khoan khoái trong người,mời các bác cứ cho cao kiến, :(

6. minhtu_Hatu

minhtu_Hatu Member

Thích đã nhận:
    59
    bạn cho uống nước chè loãng nhé, sau khi khỏi rùi hạn chế cho ăn mồi tươi, ok ngay mà

7. lilo.

lilo. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    cho uống chè loãng,uống berberin cả 1 tuần ko thấy gì cả.chim vẫn hót khỏe,uống nước nhìu,phân loãng bẩn,hix

8. phong_banganh

phong_banganh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    chim mình cũng gặp tình trang giống bạn đi phân lỏng, trắng dạng bọng nước sẵn đây nhờ ae giúp đỡ..thanks nhiều...

9. lilo.

lilo. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    m cho uống berberin mỗi lần 1 viên,uống liên tục triền miên,thấy tình trạng có vẻ khá hơn.
    @phong _banganh lưu ý trời nóng thuốc hay bị hỏng m lại thay mới liên tục cóng nước thưốc mới :D bạn thử xem sao.