Bị nấm rồi sao đây????

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi hongthuat, 13/2/08.

1. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá nhà em bị nấm đc khoảng 1 tuần nay,ko biết chữa thế nào và mua thuốc thì sử dụng ra sao,bác nào có kinh nghiệm về việc trị nấm cho cá thì chỉ giùm em!!!!thanks

2. nhocbu

nhocbu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Em ra tiệm cá Ngọc Mai đường LCt biểu ông Lạc bán cho lọ thuốc màu xanh của TQ bảo đảm sau 1 tuần cá hết bệnh lại khỏe khoắn nữa đó...

3. laico25nd

laico25nd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    khi cho thuốc bạn nhớ tăng nhiêt độ cây sưởi lên 30-32 nha bạn chúc cá bạn mau lành bệnh

4. yeubelam

yeubelam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    _ Nhưng chưa biết bị nấm ra sao mà ? Nếu không chữa trị đúng thuốc thì nguy cơ cá bị nặng thêm và sock thuốc là chuyện rất nguy hiểm đấy , nếu được thì úp hình lên đây cho dễ nhé ! :x

5. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá cảnh Ngọc mai đường LCt là đường nào vậy anh,cho địa chỉ cụ thể hơn đí!!!!

6. toanstrong

toanstrong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Có lẽ là Lý Chính Thắng, đoán dùm nhe, nếu sai ai đó nói lại dùm, hihihii

7. Harmonie

Harmonie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    Thế này là chuẩn luôn nhé
    Với chú cá cưng mỗi ngày một lần
    Ra hàng cá mua lọ Bio-knock số 3 nhé
    Sáng bỏ vợt vào múc con cá ra để trên mặt nước,lấy cái ngoáy tai(loại có sẵn bông cho tiện) chấm vào thuốc rồi chấm lên tất cả chỗ bị nấm trên nguời cá(làm trong khoảng 3 hoac 4 ngày là khỏi)(nhớ đừng bôi vào mắt nó không thì mình lại vỡ mặt đấy) sau đó thả em nó xuống hồ bình thường và nhỏ thêm khoảng 10 giọt thuốc vào hồ(nếu hồ khoảng 1m2 nhé)
    Em đã chữa khoảng 7,8 chú rồi đều khỏi trong đó một chú sắp chết mà vẫn khỏi chứ cho muối không nhiều khi không ăn thua.Nhớ tăng nhiệt độ lên 32 nhé)
    Thân...

8. Tran Cong Tam

Tran Cong Tam Active Member

Thích đã nhận:
    3
    Mình thì có cách chửa bệnh kỳ hơn mọi người,quan trong là bạn có dám o? đã có người trị theo và cám ơn mình.bạn pha muối vào một cái xô thật đậm.Nếm thấy chịu o nổi luôn,bỏ cá vào khi nào nó lật mình,thì lập túc vớt ra bỏ vào nước bình thường,làm cở 3 lần là o còn 1 nấm nào.Nhưng chỉ sợ bạn o dám thôi.

9. BLACKDRAGON

BLACKDRAGON Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    nếu thấy làm vậy cực thì pha thẳng 1 nắp bio vào nước luôn củng được,thêm muối vào hồ là ok
    còn chơi pha muối đậm như bạn ở trên thì hơi liều vì dể làm mờ mắt cá nếu để lâu,cá tuột nhớt,tốt nhất là lấy nước muối pha đâm lấy bông gòn lau nhửng chổ bị nấm