Bí quá nên em liều mạng ! các cao thủ có ai thử qua rồi cho em cái chỉ dẩn với !

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi lonelybird, 29/1/14.

1. lonelybird

lonelybird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    268
    Tình hình là, em mi 4 mùa ( đây là con mi e cưng nhất ) sáng nay đột nhiên bị sổ mủi, khẹc khẹc, hót khàn ở đoạn cuối giọng , em lập tức chùm áo lồng và cách ly mấy em khác, sau đó chạy đi tìm hiệu thuốc thú y, nhưng đi cả buổi sáng mà chẳng hiệu nào mở cửa ( có lẻ họ nghỉ ăn tết )...... thất thiểu quay về nhà, em dùng dầu gió vẩy lên áo lồng, kế đến dùng nước tỏi cho em nó uống ( theo cách của Bac Toilavu), nhưng quang sát cả 3 tiếng, nó chẳng thèm un tý nào, cứ lại cóng nước lại quay ra...Tình hình không ổn, em ra hiệu thuốc tây mua viên sủi panadol, và lấy 1/8 viên pha nước liều mạng cho em nó uống, bỏ vào it cào cào non rồi mang vào phòng kín, lặng lẻ quang sát, em nó có ăn ăn cào cào và uống nươc panadol ! không biết kết quả sẻ thế nào , e lo quá ! :-S

comnat thích bài này.
  2. nguyenduchuan

nguyenduchuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    563
    Theo tớ nghĩ bạn nên tiêm thuốc trực tiếp vào con sâu quy
    Để nó đói vào ăn dầm dầm
    Chúc sức khỏe

lonelybird thích bài này.
  3. lonelybird

lonelybird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    268
    tình hình là e nó, ko còn nghẹt mủi nửa, nhưng rất it hót, có hót thì vẩn còn khàn, đuôi rựng 2 cọng, hôm nay thấy mọc ra 2 cọng mới.....ko bit tình hình sẻ thế nào