BIỆN PHÁP PHÒNG BỆNH PHÂN TRẮNG HIỆU QUẢ

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi MAIVIET_BIO, 28/5/08.

1. MAIVIET_BIO

MAIVIET_BIO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    Phòng bệnh hơn chữa bệnh.
    Chúng ta ai cũng biết điều này, nhưng thực hiện như thế nào để cá khỏe, an toàn, tiết kiệm công sức, tiền bạc và quan trọng nhất: tránh được sự hoang mang, lo lắng và cả căng thẳng khi cá bệnh?
    Bằng cách lập "HÀNG RÀO PHÒNG VỆ TỰ NHIÊN" cho cá, giúp cá tự bảo vệ và nâng cao khả năng đáp ứng miễn dịch trước những vi khuẩn gây bệnh "không mời nhưng luôn có mặt", kết hợp với việc cho cá ăn thức ăn sạch, bạn sẽ yên tâm vì cá bạn đã phòng ngừa tới 90% bệnh về tiêu hóa như phân trắng, sình bụng, khó tiêu

Các vi sinh làm nên hàng rào phòng ngự tự nhiên có trong BIO-FISH MV. Ngoài thiên chức trên, đặc chủng vi sinh của MAIVIET còn có khả năng tổng hợp bêta caroten cực lớn, vì vậy cá sẽ lên màu đẹp hơn, bóng hơn sau một thời gian dài sử dụng.

Last edited: 28/5/08
  2. bahung074

bahung074 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    tôi muốn mua sản phẩm mai việt về xài nhưng nơi tôi ở không có bán vậy tôi muốn mua gởi qua đường bưu điện phải làm sao?

3. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Bạn gửi mail theo địa chỉ của Mai Việt hỏi tài khoản gửi tiền về thì công ty MV sẽ gửi ra cho bạn, hoặc chịu khó đi trực tiếp xuống cty thử một lần mua 1/2kg là xài mệt nghĩ luộn( hẽm lớn ngay công an p25 Bình Thạnh ) tiện chổ xuống xe khách không cần phải đi gắn máy

4. LE TAN LOC

Thích đã nhận:
    20
    Tôi có xuống CTy muốn gặp bạn có biệt danh Mai Việt để góp ý nhưng không gặp mong bạn đưa địa chỉ trang web lên để cho mọi người biết mà tìm hiểu về các bài mà MV viết, làm tôi phải tốn công sức giới thiệu quá , mai mốt phải đãi café cho tôi nhé( không biết có phạm qui không, Xin lỗi)

5. MAIVIET_BIO

Thích đã nhận:
    28
    Cảm ơn bạn LE TAN LOC đã dùng sản phẩm MEN VI SINH của MAIVIET và đã chia sẻ kinh nghiệm cùng các thành viên khác.
    đây là địa chỉ trang web của Mai Việt. http://www.maivietbio.com.vn/
    MAI VIỆT RẤT VUI KHI BẠN CÓ THIỆN CHÍ MUỐN GÓP Ý, nick YM của MAIVIET_BIO là maivietbio, bạn có thể add để chat và trao đổi thêm, hoặc bạn có thể gởi tin nhắn vào hộp thư trên ABV.
    Rất vui nếu bạn nhận lời mời uống càphê với MAIVIET, lần nữa, cảm ơn bạn.

Last edited: 31/5/08
  6. bemit

bemit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    bạn gửi địa chỉ mai việt để mình mua với (chỗ mình chả có nơi nào là có bán)

7. baron

baron Member

Thích đã nhận:
    0
    Không biết đến công ty Mai Việt thì giá cả có khác ở mấy điểm bán lẻ không ta? Mình đang ở quận 4, gần nhà mình có bán men của Mai Việt giá khoảng 16k/1 gói. Mình cũng ngại đến mấy điểm bán lẻ để mua lắm, tại vì sợ không đúng hàng của Mai Việt hoặc là bán với giá quá cao.
    Men vi sinh của Mai Việt mà dùng kết hợp với hộp lọc tràn thì hết xảy. Nước trong như nước suối. Nhiều khi khách sang nhà quên nấu nước mình lấy tạm nước trong hồ cho khách uống mà khách vẫn không phàn nàn gì. Hé hé!!!!!!

8. nino

nino Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    207
    có mới nói nha bác =)) =)) =)) , ông khách đó mà biết thì ... b-( b-(

9. LE TAN LOC

Thích đã nhận:
    20
    Mua tận gốc đương nhiên là rẽ hơn rất nhiều, gói 100g/ 80.000 đ, gói 10g/ 12.000 đ mua gói lớn lợi hơn

10. van_dl92

van_dl92 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình nuôi cá đĩa con,vì cá quá nhỏ, có cách nào đưa men BIO _ FISH MV vào cơ thể cá con mà không phải cho vào thức ăn hoặc bơm trưc tiếp vào miệng cá được không ? có thể cho trực tiếp vào nước được không, liều lượng bao nhiêu , và có thể kết hơp 2 loại BIO_FISH MV vàBIOnAQUA_MV đồng thời được không, liều lượng thế nào? mong bạn tư vấn giúp nha. cảm ơn nhiều ! thân.

11. MAIVIET_BIO

Thích đã nhận:
    28
    Biện pháp bơm vào miệng chỉ là 1 biện pháp "cấp cứu" khi cá bị bệnh nặng và áp dụng cho cá lớn, Với cá nhỏ và để phòng bệnh, bạn có thể áp dụng các phương pháp sau:
    - Trộn vào thức ăn (trộn vào tim bò xay cho cá dĩa, làm "tôm lăn bột" cho cá la hán, cá rồng và các loại cá lớn khác), Liều lượng 1g BIO-FISH MV trộn với 100g thức ăn, từ 100g thức ăn ban đầu này, bạn trộn với 900g thức ăn khác, như vậy 1gói BIO -FISH MV 10gam bạn trộn được 10kg thức ăn, bạn cũng có thể tăng liều BIO - FISH MV lên nhiều lần, đây là liều tối thiểu, tiết kiệm về tài chánh cho bạn
    - Cho trực tiếp vào nước khi dùng cho cá bột, liều lượng 1g/100 lít nước, cách một ngày dùng 1 lần.
    Người nuôi cá đĩa thường thay nước nước mỗi ngày và thay gần như 100%, vì vậy nước nuôi thường ít bị ô nhiễm, do đó bạn có thể không cần dùng BIOnAQUA (nếu có dùng thì càng tốt, một số khách hàng đã nhận thấy dùng BIOnaQUA MV thì cá con ít bị gãy đuôi), BIOnAQUA MV cũng cho trực tiếp vào nước 1g/100lít nước, nếu thay nước thường xuyên thì nên cho BIOnAQUA MV vào bể sau lần thay nước cuối cùng trong ngày, bổ sung mỗi ngày.
    SỤC KHÍ THƯỜNG XUYÊN
    CHÚC BẠN THÀNH CÔNG

12. Alexandria

Alexandria Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Ặc ặc, anh LOC giống đang marketing cho Maiviet quá ạ. MAIVIET mà không mời anh LOC uong cafe là hơi bị mệt ấy nhá. Mà này, sao cái địa chỉ của MV nhiều / quá làm sao tìm ra được này, em đang cần mua 1 gói men ví sinh vì tình hồ cá của em lúc này không ổn lắm

13. MAIVIET_BIO

Thích đã nhận:
    28
    Bạn có thể dùng địa chỉ cũ: số 3 lô D, cư xá Tân cảng, P25, Bình Thạnh, (Gần công an P25 và cũng gần khu du lịch Văn Thánh, nơi tổ chức sinh nhật ABV lần 4), đt: (08) 512 6107, đến công an phường 25, bạn gọi điện để được hướng dẫn. Bạn cũng có thể mua tại các cửa hàng cá cảnh.
    Mời bạn Lộc đi uống cà phê nhé, vào các buổi sáng thứ 7.

14. Alexandria

Alexandria Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    OK vậy để làm theo bạn. Anh LOC có cafe nhớ dắt em theo nhá. Mình muốn gặp trực tiếp MAIVIET_BIO tại cty thì liên lạc sao nhỉ?

15. LE TAN LOC

Thích đã nhận:
    20
    Cám ơn bạn Mai Việt vì lời mời, nhưng vì mấy ngày nay bận quá do đang cất nhà để trước hết là có chổ mình ở sau là có chổ để nuôi cá nhiều hơn, khi nào xong viêc mình sẻ xuống để mua thêm men và cùng uống cà phê. Thân